14 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากพิเศษผ่าคลอดไปแต่น้องเลือกวันเกิดเองเจ็บท้องก่อนกำหนดเลยได้คลอดเองส่วนตัวคิดว่าคุ้มค่ามากนะคะเจ็บท้องพอทนได้ตอนรอคลอด พอคลอดเสร็จก็ไม่เจ็บเลยลุกเดินเองได้เลย ส่วนตัวเจ็บท้อง19ชั่วโมงเต็มๆ ท้องแรกด้วยแหละปากมดลูกเลยเปิดช้า

บ้านนี้หมอนัดตรวจปกติปากมดลูกเปิด3ซมแล้วค่ะจะขอหมอผ่าก็ไม่ผ่าให้ท้องที่สามแล้วค่ะในน้ำเกลือมียาเร่งคลอดด้วยค่ะใช้เวลารอคลอดเจ็บท้องนาน3ซมค่ะคลอดธรรมชาติคลอดน้องแล้วก็หายปวดแต่สั่นแทนค่ะ จนเย็บแผลเสร็จค่ะ แอบกลัวแต่ทำไงได้

ถึงเวลาไม่กลัวเลยค่ะแม่ อยากจะคลอดเลยเพราะถ้าแม่ปากมดลูกเปิดไวก็ได้คลอดไว แต่ถ้าเปิดช้าก็อาจจะทรมานหน่อย สู้ๆนะแม่ไม่ต้องกลัวเลยค่ะ เพื่อลูกน้อยเจ็บนิดเดียวเลยงับ ✌️💖

ทางนี้คลอดเองค่ะแค่เจ็บท้องคลอดอย่างเดียวค่ะแต่ที่เจ็บมากคือแผลทำหมันค่ะแม่เพิ่งคลอดน้องเมื่อวันที่14ที่ผ่านมาเองค่ะกำหนดคลอด25ธันวาแม่คลอดน้องตอน38+3ค่ะ

บ้านนี้พึ่งคลอดวันนี้ตอนเช้าค่ะ คลอดเองชิวๆค่ะพอน้องออกมาโล่งมาก ไม่ต้องกลัวค่ะทำใจชิวๆทุกอย่างจะเป็นไปตามธรรมชาติ✌🏻

กำหนดคลอด 1 มกราคะ หมอกระตุ้นปากมดลูกวันที่ 18 ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลย วันที่ 22 กระตุ้นอีกรอบถ้าไม่คลอดควต้องผ่า

ไม่ต้องกลัวค่ะ ถึงเวลานั้นมาคุณแม่จะสู้เพื่อได้เห็นหน้าลูก ความเจ็บทุกอย่างจะหายไปหมดเลยค่ะ

บ้านนี้38+4 กำหนดคลอด30 ธ.ค ค่ะ คุณหมอประมาณว่าคลอดเองได้ แม่ก็แอบตื่นเต้นเหมือนกันค่ะ

ทางนี้คลอดเองพึ่งคลอดไปไม่นานนี้เองคลอดง่ายมากค่ะแม่ไม่ต้องกังวลนะคะสู้ๆๆค่ะ🥰

บ้านนี้ก็ท้องแรกค่ะคลอดเองแม่ไม่ต้องกัวนะคะทำใจให้สบายพอลูกคลอดแล้วโล่งมาก