29 ตอบกลับ

ค่อยๆกิน กินทีละอึก2อึกเเล้วเเช่ตู้เย็นไว้ เวลาหิวน้ำก็ไปจิ๊บๆอีกอึก ค่อยๆกิน ถ้าเเพ้มากถ้าฝืนกินไปอวกออกหมด ก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะกินนมไป เพราะกินก็อวกออก เเนะ ให้กินที่ละนิดๆเอา หรือลองเปลี่ยนนมที่ชอบถูกปากดู หมอเเนะนำบ้านนี้เเบบนี้ค่ะ เวลาท้องอ่อนๆเเละเเพ้

VIP Member

เปลี่ยนประเภทนมหลายๆแบบค่ะ กินสลับกัน ไม่กินตอนท้องว่าง พวกนมวัว/ถั่วเหลือง เป็นสารอาหารประเภทแป้ง กินตอนท้องว่างแล้วท้องอืดไม่สบายท้องอาจจะทำให้อ้วกด้วยค่ะ นมอัลมอลด์ น้ำนมข้าวโพด หรือ ธัญพืชก็ดีค่ะ

ลองเปลี่ยนเป็นน้ำเต้าหู้งาดำ หวานน้อยบ้างหวานธรรมดาบ้าง หรืออาจจะเป็นดีน่างาดำ ดูนะคะ กินง่ายมาก แอนมัมก็อร่อยนะคะ ปกติเราไม่ทานนมจืดแต่แอนมัมเราพอทานได้อยู่จ้า ลองดูนะคะ

VIP Member

อีกเสียงค่ะ เปลี่ยนเปนแลคตาซอย น้ำเต้าหู้ดูนะค้ะ ก่อนหน้านี้ท้องลูกสาวค่ะ กินแต่แลคตาซอย+น่ำเต้าหู้ นมอย่างอื่นกินไม่ได้เลยค่ะ รู้สึกคาว

ดื่มระหว่างมื้อแบบค่อยๆจิบทีละหน่อยค่ะ ลองดูนะคะ กล่องนึงแบ่งดื่มช่วงเช้า ช่วงบ่าย แต่ไม่ควรดื่มพร้อมข้าวมื้อหลักค่ะ

เรากินได้แต่จะอืดท้องและผะอืดผะอมทำให้ไม่อยาก ตอนนี้ 9w กินได้แค่ยาคูล เท่านั้น จากก่อนท้องเป็นคนชอบกินนมมากอ่ะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ คุณหมอแนะนำว่าให้อายุครรภ์มากว่านี้ค่อยกินก็ได้ พอผ่านไปสักพักก็ปกติค่ะ กินได้ปกติคะ

แม่ลองเปลี่ยนนมดูค่ะ บ้านนี้เป็นเหมือนกันแอนมัมกินไม่ได้เลย พอเปลี่ยนเป็นนมหมี นมถั่วเหลืองชิวมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องอ่อนๆกินแอนมัมก็อวกคะ แต่พอเปลี่ยนมากินตราหมีก็หายคะ กินจนตอนนี้ท้องได้9เดือนแล้วคะ

รองเปลี่ยนยี่ห้าดูนะค่ะ น้ำเต้าหู้คุณแม่ก็ทานใด้นะค่ะทานสลับกับนมค่ะลูกจะใด้ไมีแพ้น้ำวัว