12 ตอบกลับ

ตอนนี้ แม่ 27 วีคคะ กำหนด 7 กรกฎา ยังไม่เริ่มเลยคะ ลิสไว้เฉยๆ คิดว่าจะเริ่มเตรียมช่วงท้องเข้า 7-8 คะ บ้านนี้กิจกรรมเยอะมาก เดือนนี้สาก็พาเที่ยว ทริปอีก เดือนหน้าสงสัย คงได้งดลง ทยอยเตรียมของบ้างคะ ตัวเริ่มหนักคะ ท้องเล็กแต่ปวดเอวปวดขาแล้ว 😥😶🙂 น้ำหนักที่เริ่มเยอะขึ้น คุณแม่ทยอยซื้อไว้ก็ได้นะคะถ้าสะดวก 🌷🤰💗

เยอะ ตามเกรณฑ์แล้วคะ แม่ 910 กรัมคะ 27 วีค สบายใจได้คะคุณแม่

VIP Member

จากประสบการณ์นะค่ะ ตอนนี้ 31w3d แล้ว แนะนำว่า เริ่มซื้อให้ครบเลยค่ะ พอท้องแก่ ทำอะไรรำบาก หลงๆลืมๆ เตรียมตัวไว้เลยค่ะ

บ้านนี้20+5ยังไม่มีอะไรเลยค้าแม่รอดูเพศก่อนค่อยซื้อค่ะแม่บ้านนี้ชิวๆ😂😂

บ้านนี้ 11 กค 63 ค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะแม่ ยังไม่รู้เพศน้องเลยค่ะ😂

กำหนด คลอด19กรกฎาคม​ค่ะ​ เริ่ม​ซื้อ​บ้างแล้วสั่ง​ทางออนไลน์​เอาค่ะ

25wทำไมกำหนดคลอด 18กค.ค่ะ ของเรา32wกำหนดคลอด1กค.

บ้านนี้ยังไม่รู้เพศน้องเลยค่ะแม่ 18 W 6 D

กำหนดคลอด28ก.ค.ยังไม่ได้เตรียมเลยจ้า😂

17วีคจ้า

บ้านนี้20+4ทำไมกำหนด5กรกฏางงมาก😂

เริ่มทยอยซื้อแล้วค่ะ30+1วีคค่ะ