4 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกเหมือนกันค่ะ อ้วกวันละ 6-7 รอบ ตั้งแต่ 7w จนตอนนี้ 11w3d ค่ะ น้ำหนักลดทุกวัน ช่วง 9w ไปนอนใฟ้น้ำเกลือที่โรงพยาบาลค่ะ มีได้แก้อาเจียน ปละวิตามินมาเพิ่มก็เหมือนเดิมค่ะ หมอบอกทำได้แค่อดทนค่ะ สู้ไปด้วบกันนะคะ คุณแม่

ช่วงแรกๆน้องมีถุงอาหารของตัวเองค่ะ แต่ยาที่หมอให้ต้องกินนะคะ เรากินน้ำเย็นค่ะ กินอุณหภูมิปกติแล้วแพ้ เรากินทุกอย่างนะคะ ถึงอ้วกก็กินค่ะ กินทีละนิดๆย่อยๆ อาจจะกินได้ ลองดูนะคะ กินอิ่มไปอาจจะออกเลย

ทางนี้แพ้หนักค่ะ กินแล้วคลื่นไส้ พะอึง พะอม อ้วก กินนม ข้าวต้มเท่าที่ไหว กินยาตามหมอให้ไม่ขาด น้ำเปล่าดื่มไม่ได้เลย ขมปาก กินส้ม ก็อ้วก แต่พยามยามกินค่ะ สู้ๆๆค่ะ ตอนนี้10+2วีคค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ขนาดกินน้ำเปล่ายังแพ้เลย แพ้หนักมากๆเลยค่ะ.