12 ตอบกลับ

บ้านนี่ตอนนั้นท้องเดือนกว่า ยังไม่รุ้เลยว่าท้องใช้น้องสาวเหยียบหลังเหยียบเอวให้ทุกคืน มารู้ว่าท้องตอนสองเดือนแล้วคะ ปวดตั้งแต่เริ่มท้อง

หาหมอนหรือเอาผ้าขนหนูม้วนๆ รองช่วงเอวเวลานอนนะคะ ลองหาโยคะคนท้องออกกำลังกายเบาๆบริหารแกนกลางค่ะ

หาหมอนเล็กๆมาลองท้องนะค่ะคุนแม่ช่วยได้เยอะเลย.บ้านนี้ก็ปวดเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ปวดสะโพกมากกเเบบพิกตัวยังลำบากเจ็บไปหมดยิ่งจะลุกยิ่งปวด

ทางนี้ไม่ปวดค่ะ แต่เมื่อยมาก หาที่นั่งตลอด ยืนนานไม่ได้เลย ทรมาน

จริงคะ แค่พูดกับสามีวันละไม่กี่คำ ก็เหนื่อยแล้ว

ปวดเหมือนกันค่ะ ยิ่งสะโพก ต้นขานั่งนานปวดร้าวไปหมด

สู้ๆนะคะแม่

ทางนี้ปวดก้นกบมากค่ะนอนแทบไม่ได้เอาน้ำอุ่นประคบค่ะ

ดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ปวดหลังมากค่ะแม่ยืนนานๆไม่ไหวเลย

ปวดเหมือนกันค่ะ ปวดช่วงเอวมากค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะ ช่วงเอวปวดมาก