11 ตอบกลับ

บ้านนี้กินทุกวันกินท้องแรกถึงท้อง3เลยค่ะจนแม่ทักว่ากินแต่ของแบบนี้ลูกออกมาดำนะคลอดน้องมาน้องตัวขาวหมดจ้าแต่แม่ดำนะค่ะอุ้มทีไรเหมือนเอาลูกคนอื่นมาอุ้มเลย

ขอสอบถามค่ะแม่ๆพอดีต้องตรวจน้ำตาลอีกช่วง28สัปดาห์ ช่วง20-21สัปดาห์ติดหวานหนักมากต้องงดของหวานกี่สัปดาห์ค่าเบาหวานถึงจะไม่เกินค่ะกลัวน้ำตาลขึ้นสูงค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องชอบทานชาเขียวมากกกก ต้องกินทุกวัน วันไหนไม่ได้กินจะหงุดหงิด แต่พอท้องกลับเบื่อไม่รู้สึกอยากกินเลย

TapFluencer

ทานชาเย็นทุกวันเลยค่ะขาดไม่ได้ เอาที่เรามีความสุขเอาแต่พอดีวันล่ะ1แก้วได้ค่ะ

ทานทุกวันค่ะ วันไหนไม่ได้กินจะรู้สึกไม่สดชื่น แต่จะสั่งหวานแค่ 25 ค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ ก่อนท้องคือติดหนักมาก ม่กล้ากิน แอบกินอาทิตย์ละแก้ว

เบาได้เบานะแม่ อายุครรภ์ใกล้จะต้องตรวจเบาหวานแล้ว ✌️✌️

กินค่ะ แทบทุกวัน แต่ต้องอดบ้าง กลัวเบาหวาน😂

ชาเขียวหวานน้อย อาทิตย์ละ2-3แก้ว😁

ไม่มีผลคะ แต่ระวังเบาหวาน