27 ตอบกลับ

ซาว 4มิติ แนะนำช่วงอายุครรภ์ 29 สัปดาห์ ถึง 32 สัปดาห์นะคะ คือช่วง 7-8 เดือนค่ะ เป็นช่วงที่ลูกหน้าตาเริ่มออกแล้วค่ะ และตัวลูกไม่ใหญ่แขน ขา รก ยังไม่บังหน้า (รูปที่ลงคือ 8เดือน1สัปดาห์ค่ะ สังเกตว่าตัวลูกเริ่มโตจะมีเท้า แขน มือ รก บังหน้าไปหมดแล้วจ้า)

บ้านนี้ซาวตอน 24-25 วีค แต่น้องหันข้างไม่คุ้มค่าซาวด์เลยค่ะ 😂 ขยับท้องเป็นชั่วโมงกว่าจะหันข้างมาเช่นกัน 😂

VIP Member

ถ้าอยากเห็นหน้าน้องชัดเจนหมอแนะนำ28-32วีคค่ะ หน้าจะชัดเจนภาพกำลังสวย ควรค่าแก่การเสียเงิน

ตอน 28 วีคค่ะ น้องเอามือปิดหน้า หมอพยายามกระตุกให้เปลี่ยนท่าหลายครั้งมากกว่าจะยอมเปิดค่ะ

อายุครรภ์ที่เหมาะสม​ เป็นช่วง​ 24-32​สัปดาห์ ทั้งนี้ขึ้นกับท่าทางของทารกด้วยค่ะ😊

บ้านนี้หมอซาวน์ตอน 5 เดือนมองไม่ค่อยชัดเลยค่ะ อีกอย่างน้องเอามือบังหน้าด้วย

หมอแนะนำให้ซาวด์ 28 W ขึ้นไปคะ แต่แม่บ้านนี้ซาวด์ตอน 33 W จ้า

บ้านนี้ซาวด์เมื่อวันที่29 31w น้องแสบมากไม่ขยับเลย 😂

บ้านนี้ซาวตอน28w กำลังชัดเลยคะ แล้วแต่ท่าน้องด้วยนะคะ

บ้านนี้ซาวด์ตอนอายุครรภ์ 26W2D