7 ตอบกลับ

บ้านนี้จะ3เดือนเเล้วค่ะน้องคว่ำได้เเล้วเเต่คอไม่เเข็งทีค่ะเผลอเเปปเดวน้องนอนคว่ำตลอดๆเลยค่ะหน้านี่เเบบจมติดยุกับผ้าเลยค่ะไม่ยกคอขึ้นเลบ

ปล่อยเป็นตามธรรมชาติเลยดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากฝึก ฝึก tummy time เบาๆ ได้นะคะ ทางนี้ 5 วันชูคอเบาๆ ที่บ้านตกใจกันใหญ่เลย 😂 ปล่อยตามธรรมชาติดีสุดค่า

บ้านนี้อุ้มพาดบ่าจะชันคขึ้นตั้งแต่3วันแรกเลยค่ะ ตอนนี้น้อง2เดือนคอแข็งแล้วค่ะ แต่นอนคว่ำไม่ชันคอขึ้นเลยค่ะ 😂😂😂

ฝึกนอนคว่ำ ทั้งบนตัวแม่และที่นอนค่ะ บ้านนี้2เดือนกว่าแล้วยังผงกหัวเป็นเต่าอยู่เลยค่ะ ค่อยเป็นค่อยไปนะแม่

VIP Member

เเม่ เดียวคอน้องจะแข็งของน้องเองตามธรรมชาติค่ะ

TapFluencer

นี้2เดือนกว่า ถกคอเหมือนงูเหลือมเชยค่ะ5555

เหมือนกันค่ะตอน1เดือนกว่าเเล้วชอบเอาหัวลงเเรงๆเเล้วกระทบกับใหล่ค่ะถ้าเเกเเม่ลองเอาน้องนอนบนมือก่อนะคะอย่าพึ่งพาดบ่าก่อนก็ได้ค่ะถ้าจะให้คอน้องเเข็งเร็วก็เอาหัวเขาไว้บริเวณหน้าอกเราก็ได้คะเเล้วจับทายทอยเขาไว้ป้องกันตอนน้องเอาคอลงเเรงๆไม่โดนกระดูกไหล่เครค่ะ

ใจเย็นๆ พึ่งจะเดือนกว่าเองค่ะแม่