15 ตอบกลับ

เรายังสองเข็มอยู่เลยค่ะแม่ ว่าจะโดสเข็ม3แต่มาติดโควิดก่อน หมอบอกรอคลอดก่อนค่อยฉีดก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ฉีด 3 เข็มแล้วค่ะ แล้วก็คิดว่าคงไม่ฉีดอีกแล้ว เชื้อเข้าร่างกายเยอะไปกลัวไม่ไหว

ร.พ.ที่เราฝากก็ให้3เข็มขึ้นไปนะคะ​ ทำไมต้องบังคับให้ฉีดเข็ม4

เรานี่ขอฉีดเข็ม 5 ไฟเซอร์ ค่ะ หมอบอกให้รอ ส.ค. ก่อนค่อยฉีด

ของหนูกังวลมากกลัวไปหมด ใจหนึ่งก็อยากฉีดให้จบๆแต่อีกใจก็กลัว

VIP Member

ถ้าฉีด3เข็มแล้วทำไมจะต้องฉีดอีกคะ?

เราก็ฝากรพ.รัฐค่ะ แต่ถ้าแม่ไม่ประสงค์ฉีดเขาก็ไม่สามารถที่ปฏิเสธการรับฝากครรภ์หรือทำคลอดเราได้ค่ะ