14 ตอบกลับ

กินปกตินะ อย่าไปเครียดมาก แค่งด แอลกอฮอล์ คาเฟอีน ไม่สูบบุหรี่ หรือ ใช้สารเคมีและ พวกครีมบำรุงผิวบางชนิดที่ห้ามคนท้องใช้ก็พอแล้วจ้า

ขอบคุณมากๆค่ะ😊

เรากินทุกอย่างค่ะ กาเเฟเราก็กิน เเต่ก่อนกินเราหาข้อมูลก่อนนะคะ ยกเว้นของดิบที่เลี่ยงค่ะ

ตอนนี้กินได้ทุกอย่างค่ะ รีบกินเลยค่ะ พอหลังคลอด อดกินหลายอย่างไปหลายวันเลยจ้าาแม่

บ้านนี้กิน ก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ ตั้งแต่ท้องอ่อนๆ จนตอนนี้ 35 w แล้วไม่เห็นเป็นไรเลยคะ

ทานได้ทุกอย่างค่ะแม่ คำโบรานเลยๆค่ะ ของต้องห้าม ในสมุดสีชมพูเลยค่ะ

กินได้ค่ะ​ แม่บ้านนี้ถ้าหิวหลรืออยากกินก้ซื้อกินค่ะ

VIP Member

เรากินทุกอย่างปกติเลยค่ะ ยกเว้นของดอง ชา กาแฟ

กินอะไรได้กินคะ แต่ละบ้านไม่เหมือนกันคะ

เมื่อคืนก็กินต้มพะโล้ไม่เป็นไรนะคะ

VIP Member

กินได้หมด เรายังกินชากาแฟ น้ำอัดลม