12 ตอบกลับ

ท้องลูกสาวค่ะเบื่อช่วง5-14วีค...จากนั้นน้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ...เลยต้องกินเปลี่ยนเมนูอาหารบ่อยๆให้แม่ย่าทำให้กินบ้างกินกับพี่สาวแฟนบ้างบางทีไข่เจียวไข่ต้ม...กินให้ครบสามมื้อน้ำหนักพุ่งขาก52เป็น71แล้วค่ะ...ผลไม้ก็เป็นกล้วยส้มแก้วมังกรมะละกอสุกสลับกันไปนมกินวันเว้นวันนมวัวนมถั่วเหลืองสลับกันไปค่ะ

บ้านนี้ท้องลูกชายหิวตลอดเวลาจนตอนนี้ 38 วีคแล้วค่ะ น่าจะมาจากการที่โดนคุมอาหารจากภาวะเบาหวาน อันนั้นก็กินไม่ได้ อันนี้ก็กินไม่ได้ เลยอยากกินนู่นนี่ตลอดเวลา

อยากกินชาบูกับปิ้งย่างค่ะ 555 กินแต่เนื้อสัตว์กับผัก มันๆ ไม่แตะค่ะ เพราะคุมน้ำหนัก เบาหวาน ข้าวไม่อยากเลยค่ะ กินแต่เส้นๆ วุ้นเส้น เส้นหมี่ เส้นแก้ว

เราท้องลูกชายกินวันละ 5 มื้อค่ะ กินเยอะมากกินจนแม่กับสามีห้ามกินข้าว 🤣 มันคืออาการแพ้ท้อง บวกกับฮอร์โมนตอนท้องไม่เกี่ยวกับเพศลูกหรอกค่ะ

เหมือนกันคะ 18 week ท้องลูกชายมีฮาการ เบื่ออาหารทานไม่ลง แต่ช่วงนี้ต้องเร่งทาน เพราะน้ำหนักลูกน้อยกว่าเกณฑ์ เครียดมากเลย

เราก็ท้องลูกชาย ตอนนี้34wทุกได้ทุกอย่างไม่มีเบื่อ😂ตั้งแต่เริ่มรุ้ว่าท้อง ไม่มีแพ้ ไม่มีเบื่อเลยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ​ บ้านนี้3เดือนแรกแพ้หนัก​ พอไม่แพ้แล้วไม่อยากกินข้าวเลยค่ะ

ท้องลูกชาย3เดือนแรก เบื่ออาหารทานอะไรไม่ได้เลย น้ำหนักลดไป8โล ไตรมาส2เริ่มหิวบ่อยทานเยอะขึ้น

TapFluencer

ลูกชายค่ะ หิวเยอะมาก กินจุกจิกตลอดค่ะ

อยากกินของหวานมากค่ะ กินเก่งมาก

บ้านนี้เจริญอาหารจ้า

บ้านนี้ไม่หิวเลยค่ะ