5 ตอบกลับ

แพ้หนักเหมือนกันค่ะช่วงแรก หมอแนะนำว่าช่วงนี้ถ้ารู้สึกว่าพอกินอะไรได้ให้กินไปก่อนค่ะ หลังหายแพ้ท้องค่อยบำรุง บ้านนี้แพ้ท้องช่วง2เดือนกว่าค่ะ กว่าจะหายก็เกือบๆ 4 เดือน ถ้าแพ้หนักๆ แนะนำให้บอกคุณหมอเลยค่ะ คุณหมอจะให้ยาแพ้ท้องมา แต่กินแล้วจะง่วงมากๆ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ 💚

แพ้มากค่ะ จนตอนนี้ 26Wก็ยังไม่หายแพ้ท้องค่ะ กินได้น้อยแต่กินบ่อยมื้อค่ะ แล้วก็กินแต่ของหวานไปค่ะ รอตรวจคัดกรองเบาหวานวันที่ 31/8/64 ค่ะ เพลียร่างมากค่ะ

บ้านนี้ก็แพ้หนักมากคะ กินน้ำเปล่า​ก็ไม่ได้​ กินอะไรออกหมด น้ำหนัก​ลดหมอให้ยาแก้แพ้ ช่วยได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ💙

ลองดูอาการจนถึงไตรมาสที่2ดูนะคะว่าจะหายแพ้ไหม

ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วค่ะ💜

ลองจิบน้ำขิงดูค่ะช่วยได้

ขอบคุณค่ะ💜