4 ตอบกลับ

เป็นค่ะขึ้นผื่นคันแดงทั้งตัว ไม่เกายิ่งทรมาน หลังจากอาบน้ำเสร็จทาด้วยน้ำมันมะพร้าวให้ชุ่มหรือสลับกับแป้งเย็นจะรู้สึกเย็นๆร้อนๆจะสบายมากเลยค่ะ ตอนนี้รอยผื่นคันแดงเริ่มหายแล้วแต่จะมีรอยดำจากการเกาค่ะ หลังคลอดค่อยรักษากันอีกที😁

ดีจังเลยค่ะ ขอให้ตัวเล็กแข็งแรง นะคะ

เป็นค่ะ เป็นยันหัวเลย หมอให้งดอาบน้ำอุ่น ใช้สบู่เด็กอาบแทนค่ะ แล้วส่วนตัวก็ใช้ครีมบำรุงที่มีความชุ่มชื่นเสริมค่ะ

แงงง หายๆไวๆนะคะคุณแม่❤️

VIP Member

เป็นตอน 8-9week ค่ะ ทาคาลาไมค์ ค่ะแม่ เเช่เย็นละเอามาทา ฟินๆ 🤗

ขอบคุณนะคะ

ถามคุณหมอดีกว่าไหมค่ะ