11 ตอบกลับ

ตอนท้องได้ 22 weeks ตอนไปซาวท้องแบบซาวใหญ่เฉพาะทาง หมอบอกว่าน้องไม่เป็นปากแหว่ง แสดงว่าไป 22 weeks ไปซาวเฉพาะทางก็จะสามารถทราบได้ค่ะ ถ้าคุณแม่กังวล ลองไปซาวดูได้ค่ะ (ค่าใช้จ่ายตอนแม่ไปซาวกรุงเทพคริสเตียน ประมาณ 5 พัน ค่ะ)

TapFluencer

ควรแจ้งคุณหมอค่ะ ว่ามีคนในครอบครัวเป็น สามารถอัลตราซาวน์ติดตามได้ช่วงเข้าไตรมาสสองค่ะ หากพบความเสี่ยงจริงจะได้ปรึกษาคุณหมอเพิ่อรักษาหลังคลอดต่อไปค่ะ

- ถ้าไตรมาสแรก กินโฟลิกจะช่วยลดอาการปากแหว่งเพดานโหว่ได้ค่ะ - ช่วงไตรมาส 2 สามารถให้คุณหมอซาวด์ดูได้เลยค่ะ - หลัง 28 วีคซาวด์แบบ 4D อีกครั้ง เพื่อความชัวร์ค่ะ

ปากแหว่งรักษาได้แล้วนะคะ หลานเราก็เป็น หมอจะผ่าตัดให้ค่ะ สวยเหมือนไม่เคยปากแหว่งมาก่อนเลย หอมเก่งมากๆไม่ต้องกังวลนะคะ

กี่วีคแล้วคะ แจ้งคุณหมอได้ว่ามีคนในครอบครัวเป็น ถ้ายังไม่เกิน18วีคตรวจโครโมโซมได้ค่ะ หรือดูตอนหมอซาวด์ก็ได้ค่ะ

VIP Member

อัลตร้าซาวด์แบบ4มิติดูค่ะ บ้านนี้ฝากคลินิกเอกชน หมอจะตรวจดูพังผืดที่นิ้ว กับสายรกด้วยค่ะว่าพันคอไหม

พ่อเราปากเหว่งเพดานโว่ค่ะแต่ลูกเราคลอดออกม่2คนปกติค่ะ

ยาที่หมอให้ ทานให้ครบนะคะ มีอะไรก็ปรึกษาหมอค่ะ

กินโฟลิกหรือยังคะ โฟลิกช่วยลดโอกาสการเกิดได้

แล้วเวลาซาว หมอดูให้ไหมอะว่าปกติไหมเพราะ 32wแล้ว เห็นแล้วนะคะ

อัลตร้าซาวด์4มิติดูนะคะแม่