1 ตอบกลับ

VIP Member

เคยค่ะ ที่โรงพยาบาลกรุงเทพนะคะ คุณหมอก็จับตรวจเลือดทั้งพ่อและแม่ค่ะ จำไม่ได้ว่าโดนเช็คภายในไหม แต่เขาก็ดูความสมบูรณ์ของมดลูด แล้วก็ถามเรื่องประจำเดือน หมอก็จะนับวันไข่ตกวันปฏิบัติการให้เราค่ะ มียามาให้ทานด้วย แต่จะบอกว่าหมอแม่นมาก ปฏิบัติการตามวันก็ติดเลยค่า หมอเขาก็จะแนะนำออกกำลังกายนั่นนี่โน่นด้วยค่า

น่าจะประมาณ 4-5 พันนะคะ รวมทั้งตรวจเลือดพ่อแม่ ซาวน์ดูมดลูก (หรือเปล่าไม่แน่ใจ) ผ่านมาสองปีแล้วค่า คุณหมอจำชื่อไม่ได้แล้ว รพ. กรุงเทพ สาขาสนามจันทร์นครปฐม