ลูกร้องไห้ไม่ทราบสาเหตุ

แม่ๆท่านไหนมีปัญหาลูกร้องช่วงเย็นบางคะ เป็นเพราะสาเหตุอะไร เราไปอ่านเกี่ยวกับอาการโคลิคมา เเต่ไม่ทราบเเน่ชัดว่าอาการที่ลูกเป็นใช่ไหม เพราะลูกไม่ได้น้องติดต่อยาวเป็นชม. ลูกเราร้องเเบบไม่มีสาเหตุในช่วงหัวค่ะ มีอาการง่วง หาว เเต่ไม่หลับ ร้องสักพักไม่ถึงชม.ไม่ถึงครึ่งชม.ด้วย ก็หลับแปปเดียวพอวางลงที่นอนก้ตื่นร้องอีก ร้องๆหยุด เอานมให้กิน กินเเต่ก้ร้อง มีหยุดร้องบ้าง เเต่ก็ร้องขึ้นมาใหม่ แปปนึง ก้กล่อมนอน หลับไป ตกกลางคืนตื่นมาร้องอีกเหมือนเป็นอะไร พยายามเหมือนเดิม ตรวจไข้ก็ไม่มี เปลี่ยนผ้าอ้อมก้เเล้ว ร้องๆหยุดๆประมาน10นาที หาวก้หาว คุณพ่อพยายามเอาให้นอน ก้หลับไป คือน้องง่วงจัด รึยังไงคะ ลูกของคุณเเม่ท่านไหนเคยเป็นประมาณนี้บ้างไหมคะ

1 ตอบกลับ

น้องท้องอืดป่าวคะคุณแม่ ลองคลำท้องน้องไหมว่าตึงๆหรือเปล่า แล้วเวลากินนมให้นั่งกินหรือนอนกิน กินเสร็จต้องจับนั่งเรอ หรือพาดบ่าก่อนถึงให้น้องนอนนะคะ คุณแม่ลองเข้าเพจนมแม่แฮปปี้ดูค่ะ เค้าสอนเทคนิคเกี่ยวกับลูกเยอะเลย

ขอบคุณค่าาา