12 ตอบกลับ

ปกติค่ะ 14wยังเล็กอยู่ บ้านนี้22wแล้ว ท้องแรกเหมือนกัน หน้าท้องยื่นออกมาเหมือนกินอิ่มเองค่ะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญเน้นไปที่ลูกก็พอค่ะ ลูก นน ตามเกณฑ์ถือว่าโอเคที่สุดแล้วจ้า เดี๋ยวท้องก็ค่อยๆออกน๊า

ท้องแรกๆยังไม่ค่อยออกค่ะ บ้านนี้เหมือนมีพุงก็ตอน 20 week ตอนนี้ท้องสองก็ยังไม่ค่อยออกเท่าไหร่ค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ทานอาหารบำรุงตามปกติได้เลยค่ะ

TapFluencer

กินปกติค่ะ เนื้อนมไข่ผักผลไม้ ท้องแรกอาจจะช้าหน่อยแต่ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก้ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้มาออกช่วง4-5เดือน

ช่วงนี้เราก็ยังไม่ออกเหมือนคนผอมแต่มีพุงนิดหน่อย มาเริ่มออกช่วง20w แร้วก็โตมาเรื่อยๆจนจะเดินไม่ไหวแร้ว😅😅

เราก็14w แต่ท้องสอง หยั่งกะคนท้อง 5-6เดือน เราอิจฉาคุณแม่ๆที่ท้องไม่ออก

VIP Member

เราท้องได้7เดือนแล้ว คนยังดูไม่ออกเลยค่ะว่าท้องบอกว่าเราอ้วน5555

บ้านนี้ท้องแรกเหมือนกันค่ะแต่ท้องของเราจะมาใหญ่ตอน6เดือนค่ะ

14w นี่แค่3เดือนเองนะคะ น้องยังตัวเล็กมากค่ะ

14weekน้องตัวเล็กอยู่ค่ะ เราพึ่งมาออกตอน20week

เรา 8 weeks พุงเริ่มออกแล้วค่ะ มีแต่คนทัก