4 ตอบกลับ

ชิวๆค่ะแม่เพื่อลูก ทุกอย่างที่อยู่ข้างหน้าไม่น่ากลัวอย่างที่คิด สถานการณ์ในตอนนั้นมันจะรันไปอัตโนมัติทันทีเลยค่ะ แต่หลังจากผ่าจะเจ็บแผลแต่พอทนได้ ต้องพยายามลุกและเดินให้เร็วที่สุดเพื่อร่างกายจะได้แข็งแรง ผ่ามาได้ 11 วัน ไม่เจ็บแผลแล้ว ขับมอไซต์ได้ไปไหนมาไหนได้สะดวกแล้วค่ะ เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆนะคะ

ก่อนผ่า ตอนผ่าไม่น่ากลัวค่ะ ไม่เจ็บชิว ๆ เจ็บจริงคือตอนลุกเดินแรก ๆ ค่ะ เตรียมที่รีดหน้าท้องมารัดตอนเดินช่วยลดปวดได้เยอะ หมั่นลุกเดินอย่านอนมาก ยิ่งนอนน้ำหนักจะยิ่งกดแผลจะยิ่งปวดค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ไม่น่ากลัวเลยแม่ ทำใจให้สบายๆ แปบเดียวก็ได้เจอหน้าลูกแล้ว ชิวๆ ท่องไว้เพื่อ..ลูก ก็จะได้เจอกันแล้ว ✌️✌️ ขอให้แม่สู้นะคะ

แม่บ้านนี้ผ่าตอนบ่ายโมงนี้ค่ะ ครรภ์เป็นพิษชนิดรุนแรง กะว่าจะคลอดเองไม่ได้แล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องค่ะ