5 ตอบกลับ

ให้น้องดูดบ่อยๆค่ะ แม่กินอาหารเยอะๆนะคะ ดื่มน้ำเยอะๆด้วยน้ำธรรมดานี่แหละค่ะ เดี๋ยวน้ำนมจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆตามความต้องการของลูกค่ะ ที่ไม่พุ่งใช่ว่าไม่มีนะคะ เราปั๊มล้วนค่ะ ถ้านั่งปั๊มไปเรื่อยๆน้ำนมก็หยดออกเรื่อยๆ ถ้าเราหยุดปั๊มน้ำนมก็หยุดไหลค่ะ

เราผ่าคลอดค่ะ น้ำนมมาวันที่2เลยมาเยอะมากๆ ไหลตลอดเวลา ไม่ได้บำรุง กินน้ำอุ่นบ้างน่ำเย็นบ้าง😂😂 แม่ลองใช้เครื่องปั๊มหรือไม่ก็ให้น้องกระตุ้นดูนะคะ

1​ เดือนจะเริ่มมาดีและมากขึ้นค่ะ แนะนำให้เข้าเต้าทุก​2​ชม. ดื่มน้ำ3ลิตรต่อวัน ทานหัวปลี​ ฟักทอง​ ขิง​ กะเพรา​ แมงลัก​ อินทผลัม​ บำรุงค่ะ​

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆ เท่าที่เค้าต้องการเลยค่ะ เดี๋ยวก็มาเยอะค่ะแม่

น่ารักจังค่ะ ขอไอดีไลน์ด่วยค่ะ