ตรวจน้ำตาลไม่ผ่าน !

แม่ๆท่านไหนตรวจน้ำตาล 50 กรัม ไม่ผ่านบ้างคะ เราตรวจ รอบที่ 2 แล้วค่ะ รอบเเรก 50 กระม 139/140 ริบ 2 วันนี้ พุ่งไปถึง 180/140 เลยค่ะ ยังไม่ได้พบคุณหมอ เเวะไปเจาะเลือดตอนเช้าก่อนพบหมอตอนเย็น แต่ตอนนี้ค่อนข้างคิดมากค่ะ ว่าจะทำยังไงให้ผ่านดี กับรอบ 100 กรัม พฤติกรรมการกินของเรา บางวันกินข้าว 1 มื้อ บางวันกิน 2 มื้อ แต่กินไม่เป็นเวลา บางทีมื้อที่ 2 ทำงานกินข้าวดึก น้ำหนักขึ้นมา 0.5 ขีด ซึ่งพยาบาลบอกปกติ นน.เราไม่เพิ่มเลยตั้งเเต่ท้อง แต่ครอบครัวเรามีคนเป็นเบาหวาน ติดชาไทย สั่งหวาน 25% (ซึ่งคิดว่าต้องตัดออกเพราะน่าจะเป็นส่วนสำคัญ) ส่วนข้าว นอกจากเปชี่ยนเป็นข้าวไรซ์เบอรี่เเล้ว คุมอะไรเพิ่มดีคะ น้ำใบเตยก็ทานอยู่เเล้วตั้งแต่หลังจากตรวจครั้งแรก นมทานน้อยมาก เลือกเป็นนมอัลมอนด์/ถั้วเหลือง น้ำตาล 0 % แต่ไม่ค่อยกินเลยเพราะหมอบอกว่าไม่กินก็ไม่เป็นไร ผลไม้ ไม่กินเลยค่ะ หรือแบบกินก็นานมากๆ ๆๆๆๆๆ กินที กินครั้ง เราเลยไม่รู้ว่าจะปรับอะไรดีนอกจากเชิกกินชากับเปลี่ยนข้าวทึ่กินปกติ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #เเม่มือใหม่ #น้ำตาลไม่ผ่าน #ตรวจน้ำตาบไม่ผ่าน #แชร์ประสบกรณ์กันหน่อยค่ะ