5 ตอบกลับ

บ้านนี้เจ็บเเผลอยู่2สัปดาห์ค่ะในสัปดาห์ที่2คันมาก...พอเข้าสัปดาห์ที่3เเผลเริ่มเเห้งสนิทอาการครรภ์ก็ไม่มีค่ะ..ตอนนี้ครบเดือนเเล้วเเผลหายดีค่ะ.ไม่รู้สึกเจ็บอะไรไม่มีรอยกรีด...อยากให้เเห้งไวๆหมั่นล้างทำความสะอาดเปลี่ยนผ้าอนามัยบ่อยๆค่ะ.ดีขึ้นเยอะ

2-3 สัปดาห์ก็หายแล้วค่ะ รอยกรีดแผลนิดเดียวค่ะ ไม่เป็นแผลเป็นไม่เป็นแผลนูนสบายหายห่วงได้เลยค่ะ เดินได้ตั้งแต่วันแรก

VIP Member

จากประสบการณ์ประมาณ 3 สัปดาห์ค่ะ เอาชัวร์เดือนนึงหายแบบไหมหลุดหมดรอยเย็บไม่ปริไม่อะไรรู้สึกปกติ100%

ประมาณ2สัปดาห์ แผลดีขึ้น ไม่เจ็บและแผลเย็บติดกันปกติค่ะ

ดูแลตัวเองดีๆ ไม่ถึงเดือนก้อหายแล้วคะ

สามารถเบ่งได้ค่ะไม่ทำให้แผลฉีก แต่ๆ เข้าใจค่ะว่ามันเจ็บมาก 🥺