6 ตอบกลับ

มีลูกหนึ่งคนค่าใช้จ่ายเยอะจริงๆคะ นี่ถ้าคลอดแล้วค่าใช้จ่ายจะเยอะขึ้นอีก บ้านนี้ขนาดตอนท้องมีเงินเก็บเกือบสองแสน พอลูกคลอดสามีหาเงินคนเดียว แป๊บเดียวเงินเก็บหมดเลยคะ

ใช่ค่ะแม่ หมดจริงๆ ขนาดบ้านนี้ฝากกับโรงพยาบาลรัฐ

แฟนเราก็ทำงานคนเดียวค่ะ 15k ยังแทบไม่พอ 🤣 ยังไม่ได้ซื้อของเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวจะเริ่มทยอยซื้อตามกำลังทรัพย์ไปก่อน เพราะของบางส่วนมีคนให้มาอีกทีค่ะ สู้ๆนะคะแม่

สู้ๆค่ะแม่ พยายามอย่าเครียดนะคะ เพื่อตัวเล็กค่ะ ทุกปัญหามีทางออกแน่นอนค่ะ ถ้าสุดจริงๆก็ลองปรึกษาทางบ้านดูไม่เสียหายค่ะแม่ 😊

TapFluencer

แม่ทยอยซื้อของที่จำเป็นไม่ต้องซื้อเยอะมากไป เพราะบ้านนี้มีงบซื้อของแค่2000 แต่ได้ของครบทุกอย่างเลยนะค่ะ ช่วงก่อนใช้คนละครึ่งเลยได้มาถูกมากๆครบเลย

แฟนทำงานคนเดียวเหมือนดันค่ะ เราท้อง พ่อแฟนก้อเดินไม่ได้ อดทนอีกนิดไว้ลูกคลอดคงมีเวลาทำงานช่วยกัน หมุนเป็นลูกข่างเลย

ไม่แข่งกับคนอื่นค่ะ เอาแค่ตัวเราไหว

แม่เอาของใช้น้องไหมคะ บ้านนี้มีขวดนมซื้อมาไม่ได้ใช้ กับเสื้อผ้าเล็กน้อยค่ะ ถ้าไม่รังเกียจขอที่อยู่แม่หน่อยจ้า

ส่งให้ฟรีค่ะ ช่วยๆกัน ถ้ายังไงแอดเฟสมานะคะ Phanthiwa Pongchai

ตอนนี้แม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะไม่มีคนหาไห้ใช้ค่ะแถมลูกได้18สัปดาเอง

สู้ๆแม่ บ้านนี้ทำเพื่อลูกอะไรขายได้ขาย จำได้จำหมดเลยค่ะ เพื่อลูก🥺