โรคเด็กหัวโต

แม่ๆท่านใดมีความรู้หรือประสบการณ์รบกวนแชร์ความรู้ให้ด้วยจ้า แม่ไปซาวด์กับหมอที่ฝากท้อง หมอบอกเหมือนน้องจะเป็นโรคนี้เพราะเห็นหัวน้องมีสีดำบริเวณสมอง แต่ไม่แน่ใจนะครับ อาจจะเป็นเพราะน้องยังเล็กอยู่และชั้นท้องคุณแม่หนาด้วยเลยไม่ชัดเจน แต่ถ้าผลเป็นแบบนั้นจริงๆ ต้องเอาน้องออกนะครับ ถ้าให้ชัวร์แนะให้ไปซาวด์เพิ่มที่รพ.ศิริราช เครื่องสเปคสูงกว่า มีหมอที่เป็นระดับอาจารย์ให้ข้อมูลได้ #ความรู้สึกเราถ้าไม่มั่นใจไม่ควรพูดรึป่าวตอนนี้ยอมรับว่าเครียดมากคุยกับลูกไปร้องไห้ไป #ขออภัยไม่มีรูปภาพมาฝากเนื่องจากตอนที่ได้ยินหมอพูดนอนน้ำตาคลออยู่ค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

15 ตอบกลับ

เครื่องที่ ศิริราชละเอียดมากค่ะแนะนำเลย อะไรที่เป็นทางออกเบื้องต้นได้ทำก่อนเถอะค่ะ

ขอบคุณจ้า 😊😊😊

เป็นปกติของคุณหมอค่ะ เขาจะไม่คอนเฟิร์มจนกว่าตรวจซ้ำแล้วผลออกมาเป็นแบบเดิม

โอเคจ้า

ดีแล้วค่ะหมอแจ้ง พอ หมอไม่แจ้งก็จะเป็นอีกแบบว่า ทำไมหมอไม่แจ้ง

โอเคจ้า 😊😊😊

ตรวจเช็คให้ละเอียดดีที่สุดค่ะแม่ สู้ๆๆๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ 🥹🥹🥹

สู้ๆนะค่ะ