9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เหมือนกันคะ37w+5แล้วลูกดิ้นน้อยและไม่ค่อยแรงเหมือนแต่ก่อนแต่ก็ดิ้นสิบครั้งขึ้นอยู่นะคะอาจจะเป็นเพราะเขาตัวโตขึ่นพื้นที่เลยเล็กลง

32+4 ไม่ค่อยเตะแรงแล้วค่ะ เอาแต่เลื้อยๆ ลางทีวางมือโดนเขาศอกเป็นมุมอยู่ที่เดิมเลยอาจจะเป็นเพราะตัวใหญ่ขึ้นพื้นที่น้อยลง

บางทีน้องตัวโต พื้นที่ในท้องเริ่มน้อยจะขยับตัวแต่ละทียากมั้งค่ะ บางคนน้ำคล่ำมากน้อยต่างกันค่ะ

เป็นเพราะลูกตัวโตขึ้นทำให้พื้นที่ในการดิ้นของเขาน้อยลงคะแม่ การดิ้นจะเบาลงคะ

ปกติคุณ​หมอจะให้นับลูกดิ้น​ ถ้าดิ้นไม่ถึง10ครั้งหลายวันติดต้องรีบไปพบหมอนะคะ

วันอังคารนี้หมอนัดคร้า ขอบคุนคร้ จะลองถามหมอดูคร้า

บางครั้งอาจจะเพราะพื้นที่ ในท้องเราแคบลง นะคะ

บ้านนี้น้อยลงแต่ยังเกิน10อยู่ค่ะ

VIP Member

ลองปรึกษาหมอดูนะคะ เพราะปกติ ลูกต้องดิ้นหลังกินอาหาร น้ำเย็นน้ำหวาน อย่างน้อย 3 ครั้งต่อ ชม.ค่ะ