10 ตอบกลับ

บ้านนี้33+5ปวดเวลาเดินกับเวลานอนตะแคงข้างซ้าย ไม่สบายใจเลยไปหาหมอหมอบอกปกติค่ะ เพราะเด้กอาจตัวใหญ่และกระดูกอาจไปโดนเลยปวดค่ะ ท้องแรกค่ะกลัวจะเป้นอันตรายกับลูกเลยไปหาหมอ

ทางนี้ก็พึ่งเป็นค่ะ เจ็บเตือนแล้วเมื่อวานที่แล้วตอน35+2 เจ็บจนจะร้องไห้ แต่เจ็บ15-20นาที คือเจ็บมากๆๆ ขยับไม่ได้เลย สักพักเจ็บอีก แต่แค่ไม่ถี่ขึ้นค่ะ

บ้านนี้35+2ปวดท้องค่าม่มีมูกค่ะไปรพปากมดลูกเปิด3เซนค่ะหมอฉีดยาระงับไวค่ะยังม่ให้เกิดค่ะตอนนี้36+3แร้วค่ะ

อาจจะเป็นเจ็บเตือน แต่ถ้ามีท้องแข็งถี่ หรือเจบท้องมากๆควรไปหาหมอก็ได้ค่ะเพื่อความสบายใจด้วยนะแม่

36+1 เจ็บจี้ดลงจิมิเลยคะเดินไม่ได้เลย ปวดแล้วหาย วันนี้เป็นมา2รอบแล้วคะ ท้อง3

ปวดท้องเหมือนกันแต่ยังไม่มีหมูหเลือดหรืออาการอื่นตอนนี่36วีคแล้ว

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอบอกเจ็บเตือน37w แล้วไม่เจ็บจริงซะที😂

ถ้าแม่ปวดท้องถี่ ท้องแข็งบ่อย เเนะนำมาโรงบาลได้เลยค่ะ

ปวดเเบบไหนค่ะเเม่อย่ากังกลมากไปไม่ดีนะคะเเม่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่