11 ตอบกลับ

ของบ้านนี้ตอนคลอดธรรมชาติเอาหมอนไว้ข้างหลัง แล้วตัวเราเองก็พิงไปข้างหลังค่ะ นั่งธรรมดาๆ แม่เจ็บแผลหรอคะ ?

นอนให้นมได้ ก็นอนเลยค่ะแม่ ตะแคงซ้าย สลับกับตะแคงขวา เปลี่ยนข้าง

ของเรานั่งได้ปกตินะคะ แต่จะเจ็บๆตอนลุกเดิน พยาบาลสอนหลายท่าค่ะ แต่เราไหวอยู่เลยไม่ได้ลองท่านอน

บ้านนี้นั่งพับเพียบได้อยู่ค่ะแต่ค่อยๆนั่ง จะเจ็บแผลเวลาจะลุกเดินมากกว่า

นั่งหลายท่าเรยคะเมื่อยง่าย แต่แต่ละท่าจะหนีบๆนะคะเพราะแผลฝีเย็บ จะฉีกคะ

บ้านนี้นั่งพับเพียบได้นะคะ ถ้าไม่สะดวกจริงๆก็นอนตะแคงได้ค่ะ

บ้านนี้นั่งยืดขา2ข้าง แล้วหาอะไรพิงเอาค่ะ

นั่งพับเพียบคะ หาอะไรพิงหลังไว้

คุณหมอให้นอนให้น้องกินนมค่ะ

นั่งพับเพียบค่ะ☺☺☺☺

ให้ท่านอนเลยค่ะ