4 ตอบกลับ

ตอนนี้ลูกเราก็เป็น คุณแม่ พยายามให้น้องกินนมเยอะ ๆนะ อัดเข้าไปเลย นมผง นมแม่ เพราะลูกเราค่าตัวเหลือง 14 หมอนัดอีกวันอาทิตย์ ถ้ายังเหลืองยุ ก็คงเข้าตู้อบฉายไฟ

บ้านนี้ตอนแรก 11 ส่องไฟ 1 คืนเพิ่มเป็น 14 (แม่ไม่มีน้ำนมให้น้อง) ส่องอีกคืนหมอไม่บอกแต่ให้กลับบ้านได้ และนัดไปตรวจอีก 1 อาทิตก็ปกตินะคะ

คุณแม่พยายามให้ลูกเข้าเต้ากินนมเราเยอะๆค่ะ ค่าตัวเหลืองจะได้ลดลง สู้ๆน่ะคะ

บ้านนี้เจอค่าเหลืองไป 18 เลยค่ะอยู่โรงพยาบาลสองอาทิตย์