9 ตอบกลับ

รพ จะ(ขาย)ให้แบบห่วงหลังจากที่คลอดเสร็จแล้ว หลังตากนั้นเราสามารถใช้แบบห่วงเหมือนเดิมก็ได้ แต่ใช้แบบกลางคืนทั่วไปสะดวกกว่าค่ะ แม่เตรียมแบบกลางคืนไปได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ?

อยู่รพ.ใช้แบบห่วงที่รพ.ให้เพราะสะดวกเวลาตรวจ พอกลับมาบ้านแม่ก็ใช้แบบปกติที่ใช้รอบเดือนมาจ้า

VIP Member

ที่​ รพ.​ จะขายแบบห่วงแบบนี้ให้ค่ะ​ หรือแม่จะซื้อจากข้างนอกอาจจะถูกกว่าใน​ รพ.ก็ได้ค่ะ?

ขอบคุณมากค่า ?❣️

ผ่าคลอดรพ.ก็มีแบบห่วงขายให้เหมือนกันค่ะก็เลยต้องใ้แบบห่วง

ซื้อเองค่ะ แต่หลังคลอดสันแรกใช้ของโรงพยาบาลค่ะ

VIP Member

ที่ รพ มีให้คะ แบบห่วง เพราะต้องใส่ท่อปัสสาวะอย

VIP Member

รพ. มีเตรียมไว้ขายให้คนไข้ค่ะเเม่

ซื้อที่รพ.ก็ได้ค่ะ แบบห่วงค่ะ

VIP Member

แบบโรงพยาบาลมีให้ค่ะ