23 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นแบบนี้จน 39 วีค แต่อาการตอนคลอดคือเจ็บท้องถี่ทุก 5 นาที ชม.นึง โดยไม่มีมูกเลือด น้ำไม่เดิน ระหว่างทางไปโรงพยาบาลเจ็บถี่ทุก 3 นาที ถึงโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด 6 ซม. แป๊บๆ เปิด 8 ซม. ร้องลั่นเลยค่ะ สู้ๆนะคะ อีกนิดเดียวก็เจอหน้าความสุขที่ต่อไปจะไม่ได้พักแล้ว 😂 บ้านนี้ไม่ได้พักมาเดือนนึงกับอีก 11 วันแล้วค่ะ❤

บ้านนี้ยากเจอหน้าแล้วค่ะ

VIP Member

* 35+3ค่ะ กำหนด25พ.ย.63 แต่คุณหมอบอกว่าหลังวันที่9พ.ย.ผ่าได้เลยค่ะ เลยเลือกวันผ่าแล้วคร้าบ 16พ.ย. 👶🏻💕 ตอนนี้เวลาลูกดิ้น ขยับหรือโก่งตัวทีคืออยากเข้าห้องน้ำเลย จุกมากค่ะ 😅 มีปวดหน่วงๆบ้าง เจ็บหลอกบ้างบางทีคร้าบ

ตื่นเต้นมากๆค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆ สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ๆและลูกๆทุกคนนะคะ💗🙏

หายใจเข้าออก ลึกๆ ช้าๆ ในตอนท้องแข็ง อย่าจับท้อง อย่าลูบท้อง ในขณะที่ท้องแข็งคะ เนื่องจากมดลูกไวต่อการกระตุ้น จะทำให้มดลูกยิ่งบีบตัว พยายามอย่าเดินเยอะนะคะ

บ้านนี้กินแล้วก็นอนค่ะ ไม่ค่อยได้เดินบ่อย🤗☺

อาการเดียวกันเลยค่ะเจ็บท้องน้อย ปวดตึงๆหน่วงๆตรงจิมิ รู้สึกเหมือนหัวน้องอยู่ตรงปากมดลูกค่ะเอาหัวมุดๆดันๆเหมือนอยากจะออกมา 34+6ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ37+6แล้ว เดินแทบไม่ไหวปวดร้าวไปหมด

เป็นเหมือนกันค่ะบางทีเจ็บจนก้าวขาไม่ออกเลย...ปวดเตือนบ่อยหมอกระตุ้นปากมดลูกมามีมูกเลือดแต่ปากมดลูกไม่เปิด ..39w

คลอดง่ายๆนะคะแม่

เป็นแค่เจ็บเตือนค่ะ ถ้าเจ็บถี่ทุก 5-10 นาที หรือท้องแข็ง ท้องปั้น 3-5 ครั้งติดกันทุกครึ่งชม. ไปหาหมอเลยจ้า

ใช่จ้า ถ้าท้องปั้นถี่ไปรพ. ได้เลยจ้า

เป้นเหมือนกันเลยค่ะนี้หมอนัด38+3ท้องเเข็งบ่อยมากเเล้วก็เจ็บน้องก็ชอบโก่งตัวไปทางขวาเหมือนกันค่ะ

โก่งตัวไปทางขวาปกติของน้องไช่มั้ยค่ะ

ยังค่าเจ็บเตือนค่าเป็นเหมือนกันค่าคุนแม่อยากแตกแล้วเจ็บทุกๆ5-10นาทีไปหาหมอค่า

ถ้าเจ้บทุก5-10นาทีไม่ต้องรอให้มีมูกเลือดหรือน้ำเดินไช่มั้ยค่ะ

เป็นอาการเดียวกันเลยค่ะ ท้องแข็งบ่อยมาก บางทีก็เจ็บท้องน้อย แล้วก็หาย

กำหนดคลอดวันไหนค่ะ

แต่บางครั้งเหมือนเป้นเหมือนมูกเเต่ไม่ใช่บางทีก็มีน้ำติดกางเกง