63 ตอบกลับ

รีบซื้อค่ะ ถ้าฉุกเฉินคลอดก่อนกำหนด ไม่มีของหิ้วไปรพ . พยาบาลจะดุเอานะคะ ช่วงโควิดแบบนี้ ญาติซื้อเข้าไปให้ไม่ได้เด้อออ

ขอบคุณ​ค่ะ​

หมอ พยายบาลบอกว่าเตรียมของครบยัง..เตรียมให้พร้อมเลยค่ะ บ้านนี้8 พ.ย. จะถึงหรือเปล่าไม่รู้ เหนื่อย เพลีย อึดอัน มากเเล้ว

ทยอยซื้อตั้งแต่34วีคละคะ ออนไลน์บ้าง ไปห้างบ้าง ตอนนี้ก็35วีคกว่า ซักไว้แล้วขางส่วน เหลือแพคใส่กระเป๋าเตรียมคลอดค่ะ

บ้านนี้พร้อมแล้วคะ ยกตะกร้าไปได้เลย เดิน ก็ลำบากแล้ว คะ อะไรก็เกิดขึ้นได้ กะทันหันมาทำยังงั้ย ขัดได้ก็ขัดคะ คนแก่

บ้านนี้กำหนดคลอด4พ.ย ตอนนี้ซื้อของเตรียมคลอดครบแล้วจ้าเพราะเริ่มเจ็บเตือนบ่อยขึ้นแล้วกว่าว่าจะเตรียมไม่ทัน

แม่ๆคะจะรู้เพศให้ชัดตอนกี่สัปดาห์คะ พอดีไปซาวมีคลีนิคมาหมอบอกเพศหญิงแต่เรากลัวออกมาเพศชายสวนมากตรงไม่คะ

กำหนด18พ.ย.เหมือนกันค่ะ เตรียมไว้ตั้งแต่6เดือนแล้วค่ะ เพราะเราต้องเตรียมเผื่อฉุกเฉิน เผื่อคลอดก่อนค่ะ

กำหนด19พฤศจิกายนค่ะ โดนคนแก่ห้ามเหมือนกันค่ะ แต่ก็แอบสั่งของซื้อของมาเตรียมไว้เหมือนเดิมค่ะ😂

บ้านนี้อยู่บ้านเดียวกัน​ ถ้าสั่งมาเขาก็เเกะดูก่อนอยู่ดีค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ก็โดนห้ามซื้อเหมือนกันค่ะ แต่ก็มีแอบซื้อไว้บ้างค่ะ ซื้อใกล้คลอดเดี๋ยวจะไม่ทันค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ แต่เริ่มเตรียมจัดกระเป๋าไปคลอดน้องแล้วเตรียมความพร้อมไว้ก่อนกันลืม