10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่มีวี่แววว่าน้ำนมจะมาเลย จะผ่าคลอดพรุ่งนี้ละค่ะ เต้านมก็ไม่ค่อยใหญ่ ไม่ค่อยต่างจากตอนไม่ท้อง (แต่หัวนมใหญ่ขึ้นเยอะ😅) ยังกังวลเหมือนกัน กลัวไม่มีน้ำนมให้ลูก ถ้าเลี้ยงนมผงก็ค่าใช้จ่ายเยอะ 🥹

จริงคะแม่ ยิ่งเด็กผช.ยิ่งกินเก่ง 😂😂

ท้องแรกน้ำนมมาหลังผ่าเลยค่ะ ไม่มีซึมก่อน ผ่าเสร็จพยาบาลมาบีบหัวนม น้ำนมก็ไหล ท้องนี้ก็ยังไม่มีน้ำนมซึม นัดผ่าพรุ่งนี้แล้ว

ของเค้าท้องแรก3วันกว่าจะไหล ท้องนี้ก็ยังไม่มี😂

Super Mum

บ้านนี้มีหลังคลอดค่ะ ให้น้องดูดกระตุ้นบ่อยๆ แม่ดื่มน้ำเยอะๆ อย่าเครียด เดี๋ยวก็มีค่ะ😊

ท้องแรก3วันกว่าจะมา เอ็นดูลูกมากกก 🥰

เราผ่าคลอดคะ น้ำนมเรามาวันที่2หลังผ่า ปั้มได้2-3ออน กินไออุ่น+น้ำอินตผาลัม กินน้ำเยอะๆคะ

บ้านนี้ก็ผ่าคะแม่ ท้องแรก3วันเหมือนกันกว่าจะมา

กำหนดคลอด12พ.ค แต่ตอนนี้รู้สึกอยากคลอดเร็วๆแล้วค่ะ มีวิธีกระตุ้นให้คลอดเร็วไมค่ะ 38w+

แม่ผ่าหรือคลอดเองคะ

บ้านนี้มาตอน30weekค่ะ ตอนนี้36+5คีดเต้าเต้าตึงมากค่ะ

เดวพอคลอดไม่เกินสองวันก้อมาต่ะ

บ้านนี้ไหลแล้วจ้า38+2ยังไม่แตกเลย

ใช่จ้า

Super Mum

บ้านนี้น้ำนมมาหลังคลอดค่ะ

แม่คลอดแบบไหนคะ

บ้านนี้มาตอน36วีคค่ะ ตอนนี้39+1

บ้านนี้เกือบ38แล้ว ยังไม่มีวี่แววเลยค่า😂😂

น้ำนมใหลตอนหลังผ่าคลอดคะ☺️

คะ แต่แอบอยากให้มาก่อนสักนิด อย่างน้อยๆก็ได้โล่งใจว่ามีนมให้ลูก 😂😂