41 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย แต่ไม่รู้จะถึงไม เพราะช่วงนี้ปวดๆหน่วงๆท้องมาก มีมูกใสๆนิดๆ หมอบอกขออีก1สัปดาห์ถึงจะให้คลอดได้ เพราะกลัวเด็กไม่แข็งแรง

ตอนนี้น้องน้ำหนัก2,600แล้ว หมอให้หยุดบำรุงแล้วกลัวคลอดไม่ไหว

7ตุลาคะแต่น่าจะเป็นทีมกันยาเพราะต้องผ่า ผ่าก่อน2อาทิตย์ รอบหน้าคุณหมอจะซาวด์ดูน้องว่าสมบูรณ์ครบปกติไหมแล้วให้เลือกวัน ดีใจสุดๆคะตื่นเต้นด้วย

อ่อคะ ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะ

25ตุลาค่ะ แต่ตอนนี้คือเดินแทบจะไม่ไหวแล้ว ท้องปั่นบ่อย ปวดไปไปหมด ค่ะ จะนั่ง จะนอน จะลุก แต่ละทีก็ลำบาก ยังติดว่าจะพ้นเดือนนี้ใหม

บ้านนี่25ตุลาคือกันคะ เวลาเดินคือทรมารมาก ท้องปั้นบ่อย กว่าจะลุกกว่าจะนอนไดคือลำบากมากคะ

36วีค กำหนด12ตุลา เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ขาบวมเท้าบวมมาก ปวดหน่วงท้องน้อยเจ็บจิ๊มิ ปวดหลังและก้นกบมากค่ะ กลัวจะออกก่อนกำหนดมากค่ะ

อ่อค่ะ แรกๆบ้านนี้ก็ท้องเสีย+ปวดหลัง+ปวดก้นกบค่ะ

รู้สึกเสียวท้องเสียวๆก้นไปหมดเลยค่ะ บางทีก้อแปล๊บๆอยากจะเบ่งๆยังไงไม่รู้ไม่แต่ไม่ได้ปวดนะคะ รึน้องจะมาแล้วค่ะ

35w4วันค่ะ แม่บ้านนี้คลอดเอง กังวลท้องนี้กลัวขึ้นเขียงจัง

กำหนด 4ตุลาค่ะ อยากให้ออกแล้วแต่ไม่มีวี่แววเลยค่ะกระดูกหลวมไปหมดพลิกตัวทีเหมือนหลุดทีละชิ้นๆปวดทั้งตัวเลยค่ะ🥲

เหมือนกันเลยคะปวดไปหมดทุกตรง อยากคลอดแล้วว

บ้านนี้กำหนดคลอด2ตุลาค่ะแต่ไม่รู้จะถึงรึป่าวท้องต่ำมาก+แขนขาบวมแต่มูกใสของบ้านนี้ออกมาตั้งแต่ตอน33wแล้วค่ะ

8ตุลาแต่ไม่รู้จะอยู่ถึงมั้ยเพราะท้องต่ำมากปวดท้องเตือนบ่อยและมีมูกออกมาแล้ว

เราก็ 8 ตุลา แต่คิดว่าน่าจะไม่พ้นกันยาค่ะ

วันเดี่ยวกันเลยแต่ตอนนี้ขาบวมปวดหน่วงท้องตกขาวเดินแทบไม่ไหวแล้ววปวดหัวปวดหลัง

อยากย้ายละอยากเหนตัวเล็กละ

ย้ายมากันยาแล้วค่ะ หมอบอกน่าจะคลอดเดือนนี้ค่ะ ท้องลงมากแล้ว รอดูอาการอยู่ค่ะ

37+4วีค แล้วจ้าา