20 ตอบกลับ

กันยาเหมือนกันค่ะ นั่งก็โอ้ย ลุกก็โอ้ย เดินแทบไม่ไหว หน่วงช่วงล่างมากค่ะ

ทรมารมากเลยค่ะแม่ช่วงนี้

5 ก.ย ค่ะท้องที่ 2 แล้ว แต่มีอาการเจ็บเตือนแล้ว สงสัยจะต้องได้ย้ายทีมค่ะ

อยากย้ายทีมเหมือนกันค่ะตอนนี้

เหมือนกันค่ะ 35+4 3ทุ่มไปนอนยากมากปวดนุ่นนี้ ท้องเเข็ง อยากคลอดเเร้วคะ

ตอนนอนหายใจลำบากมากค่ะแม่ทรมานไปหมด

5กย. นั่งก็ค้ำท้องนอนก็เเน่นหายใจไม่ออกค่ะ ท้องเริ่มเเข็งบ่อยเเล้ว

เหมือนกันเลยค่ะเดินลำบากไปหมด

ปวดเหมือนกันค่ะ นอนลำบาก บางคืนนอนไม่หลับ หายใจลำบากมากๆค่ะ

เปนเหมือนกันคะช่วงนี้รุสึกท้องเเข็งปวดท้องมา2วันเเร้วคะ

บ้านนี้หายใจไม่ออกเลยค่ะ เวลานอน นอนวันละ4ชมค่ะ ฉี่บ่อย

กันยาค่ะปวดร้าวไปหมดค่ะนอนทรมานมากแต่ล่ะคืน

8กันยามีมูกใสออกมาเจ็บเตือน2-3รอบแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะนอนลำบากมาก