20 ตอบกลับ

9 กย. คะ นอนลำบาก แสบหน้าอกบ่อย อาการอื่นๆ ไม่ค่อยมี ยังขับรถมาทำงานอยู่ แต่ที่บ้านสั่งให้ลาแล้ว เพราะทำงานเดินเยอะ แต่เรายังชิวๆ ถ้ารถไม่ติด เราก็ไม่ค่อยมีฮาการอะไร ถ้ารถติดถึงบ้านจะมีปวดหลัง ถึงขั้นนั่งร้องไห้เลย

ในความรู้สึกคืออีกตั้งเกือบเดือน แต่สามีจะให้หยุดงานแล้ว บอกว่าลำบากแล้วตัวใหญ่ แต่แม่แอบเสียดายวันลา

บ้านนี้ 35+4 กำหนด 10 กันยาค่ะ ปวดฉี่มากแต่ฉี่ออกนิดเดียว ปวดเหมือนปวดประจำเดือนวันล่ะ 2-3 รอบ ท้องแข็งบ่อย ปวดขาหนีบปวดก้น เริ่มจะเดินไม่ไหวแล้วค่ะ นอนก็หายใจลำบาก ลุกนั่งลำบากมาก

อิแม่จะไม่ไหวแล้วค่าาา ยังฝืนมาทำงานอยู่เลยย เดินทำงานเยอะด้วย แต่ต้องอดทนจะได้อยู่กับลูกนานๆๆ

TapFluencer

กำหนด 1 กย แต่นัดผ่า 28 สค ค่ะ ตอนนี้ถ้าเดินรึยืนนานๆก็จะปวดหน่วง ปวดบั้นท้ายค่ะ ทรมานสุดคือตอนนอนกลางคืนค่ะ แต่สู้แพ้ท้องไม่ได้ค่ะ เข็ดกับการแพ้ท้องมากๆเลยค่ะ

33+2นอนไม่สบายตัวเลยคะ555พลิกตัวลูกก็พลิกตามกลัวจะทับลูก นินหงายก็ไม่ได้เพราะหายใจไม่ออก ขี้ร้อนที่1เหงือออกมาเป็นน้ำทั้งตัว5555

36+5 2กย. เดินไม่ไหวแล้วค่ะ ท้องแข็งท้องปั้นบ่อยด้วยกินไรไปอ้วกออกหมดเลยค่ะแต่ดูเหมือนจะมีเด็กได้ย้ายทีมเลย555

กำหนด​12กันยาค่ะ​ เดินทำงานนี่เสียวแปล๊บๆ​ ปวดท้องเหมือนจะเข้าห้องน้ำ​ตลอดค่ะ​ ท้องแข็งบ่อยมากกค่ะ​ 35w2d

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ

24 กันยา เริ่มหายใจลำบาก นอนหลับยากขึ้นบางคืนไม่ได้นอนเลยค่ะ ปวดหลังหนักมากๆ แต่ทนได้ค่ะเพื่อลูก✌🏻☺️

บ้านนี้ขนาดนอนตะแคงยังหายใจลำบากเลยค่ะแน่นท้องไปหมดอยากแตกแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะแม่เจ็บช่วงล่างตลอดขยับทีเจ็บหมดเลยค่ะท้องแข็งบ่อยด้วย18กันยาค่ะ34+3

แสดงว่าเป็นกันทุกคนใช้ไหมค่ะช่วง34W6ปวดมากๆปวดท้องน้อยเหมือนปวดประจำเดือนเลยค่ะแม่ๆ

33+4 ล่าสุดท้องปั้นแข็งบ่อย หมอให้นอนติดเตียง+กินยาระงับคลอดจนครบกำหนดคะ 🥹