8 ตอบกลับ

ตอนนี้แม่ๆๆท้องได้กี่เดือนกันแล้วคะส่วนตัวแม่ตั้งท้องได้18w2วันแล้วคะน้อง2คนดิ้นเก่งมากคะตอดก้อเก่งมากคะส่วนแม่ท้อง2แล้วคะท้องแรกแม่ได้ผุ้ชายส่วนท้องนี้ได้ลุกสาว2คนเลยคะสมใจพ่อเขาเลยคะพ่อเขาอยากได้ลุกสาวมาตั้งนาน

บ้านนี้ทานตัวนี้คะทานมาตั้งแต่รู้ว่าท้องได้5วิคตอนนี้5เดือนแล้วน้ำหนักลงน้องดีมากแม่ไม่บวมเลย

บ้านนี้34w ก็ทานตัวนี้เช่นกันจ้าลงลูกดีไม่บวมไม่เป็นตะคิว😊

เป็นเหมือนกันเลยค่ะท้อง2ได้แฝดแต่ลูกตัวเล็กเหมือนกันเลยคะแต่ของเราเกาะต่ำไปหน่อย

เหมือนกันค่ะแม่

เราทานน้ำอินทผลัมตอนเดือนที่ 7 วันละ 1 ขวด จนถึงวันคลอดเลยค่า น้ำหนักน้องมาดีมาก

ตามใจปากเลยค่ะเเม่ทางนี้ช่วง36+หมอทักน้ำหนักน้อยพอเข้า39น้ำหนักน้องปาไป3681

เป็นเหมือนกันเลยท้อง2ได้แฝดกินอะไรได้นิดเดียวน้ำหนักแม่ลดไป2กิโล

บ้านนี้แม่บำรุงทุกอย่างแล้วค่ะแต่น้องยังตัวน้อยอยุ่เลย

เน้นโปรตีนเลยค่ะแม่ ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า นมแพะ ธัญพืช

ขอบคุณนะคะ💓🥺

เน้นทานโปรตีนค่ะ