23 ตอบกลับ

บ้านนี้ใส่2อาทิตย์แรก หลังจากนั้นก็ถอดจ้า (คุณหมอมาเยี่ยมบ้าน แนะนำให้ถอด) ใส่นาน ๆ จะกีดกั้นพัฒนาการของน้อง ให้เค้าได้สำรวจร่างกายตัวเอง และต้องมั่นตัดเล็บให้ด้วยนะคะ

แม่บ้านนี้ตัดตลอดค่ะ แต่น้องก็ยังข่วนหน้าตัวเองจนเป็นแผล😢😢

VIP Member

ใส่ๆ ถอดๆ ช่วง 2เดือนแรกค่ะ ไม่ได้ใส่ให้ตลอด ดูเล็บลูกแล้วยังไม่ยาวพอตัดเราก็ใส่ให้ค่ะ แต่เล็บลูกยาวเร็วมาก อาทิตย์นึงก็จะใส่ถุงมือให้ประมาณ 3-4 วัน

บ้านนี้ 1 เดือนค่ะ เพื่อให้เค้าพัฒนากล้ามเนื้อมัดเล็กค่ะ ส่วนถ้ากลัวเรื่องเล็บข่วนเป็นแผล โดยปกติแล้วแผลทารกจะหายเร็วมากเลยค่ะ

ออกจากโรงบาลก็ถอดเลยค่ะไม่ให้ใส่อีกเลยทั้หมวกถุงมือถุงเท้าเพราะอากาศร้อนสงสารลูก

บ้านนี้2เดือนค่ะเพื่อให้กล้ามเนื้อมือของเขาพัฒนาค่ะ เขาเริ่มจะหยิบจับเป็นล่ะค่ะ

บ้านนี้จะสองเดือนแล้วยังไม่ได้ถอดเลยค่ะ เพราะน้องชอบเอามือข่วนหน้าตัวเอง

VIP Member

บ้านนี้ออกจากโรงพยาบาลก็ไม่เคยใส่อีกเลยค่ะ

บ้านนี้ใส่แค่7วันค่ะ ครบ7วันก็ตัดเล็บเลย

ออกจาก รพ.ก้ถอดถุงมือถุงเท้าน้องแล้วค่ะ

ไม่ถึงเดือนค่ะ จับตัดเล็บก็ถอดแล้วค่ะ