24 ตอบกลับ

ทราบเพศได้ตั้งแต่ 20w เลยค่ะ แต่อยู่ที่น้องว่าจะหนีบไม่ให้ดูรึเปล่า ก่อนตรวจแนะนำลูบท้องแล้วคุยกับน้องดูค่ะ ของเรารู้ตอน 24w เพราะน้องหันหลังใส่หมอ แม่เลยพูดขู่ว่าถ้าไม่ให้ดูจะให้ชื่อ คำแก้วนะ เดือนต่อมานางรีบโชว์ใหญ่เลยค่ะ 5555 🤣

นางเป็นผู้ชายค่ะ เลยไม่ปลื้มชื่อคำแก้ว 5555

มีเพื่อนหลายคนที่ท้องแนะนำให้ใช้น้ำมันของคาแรงค่ะ มีครีมบำรุงด้วยอีกตัวค่ะ กลิ่นหอมอโรม่ามาก บ้านนี้5เดือน ยังไม่แตกแต่ก็กลัวเหมือนกันค่ะ ประโคมทั้งน้ำมันและครีม อีก3-4อย่างที่มีลงไปให้หมด 😅😅

บ้านนี้รู้เพศน้องตอน16weekจ้า​ อัลตร้าซาว​ด์ลูก​ที่คลินิก​จ้า​ แต่ก็แล้วแต่​เขาจะให้เราเห็น​ไหม​ โดย​ส่วนมากจะสามารถ​รู้​เพศได้4เดือนเป็นต้นไป​ค่ะ

ขอบคุณค่า

รู้เพศตอน5 เดือนค่ะ ตอนนี้7 เดือนเเล้วค่ะท้องยังไม่เเตกลายเลยค่ะ ใช่ครีมบ้างครั้งค่ะ บ้างทีก็ไม่ได้ใช้ลืม 😅 # แต่นมเเตกลายเเล้ว 😢

บำรุงเยอะๆน้าาคุณแม่

รู้เพศตอน 5เดือนคะ ตอนนี้ 33 w แล้วคะ ท้องแรกเหมือนกันคะยังไม่ลายเลยคะ ใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนมาขายเองด้วยเลย สอบถามได้นะคะ line moonoii_ae

บ้านนี้ท้องแรกรู้แบบชัดๆตอน6เดือนค่ะเพราะน้องหนีบตลอดส่วนท้องแตกมันมาแตกตอนก่อนคลอดไม่กี่วันเอง😂จนตอนนี้ท้อง2ลายหนักมาก

ขอบคุณค้าบบ🥰

รู้เพศตอน 16 สัปดาห์ค่ะ เริ่มเห็นเพศแล้วค่ะ แต่เห็นชัดๆอีกทีก็ 21 สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้บำรุงหน้าท้อง ครีม Eve's #ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

รู้ตอน 3 เดือนกว่าๆค่ะ หมอบอกเพศหญิงค่ะ หลังจากนั้น ซาวด์ อีก 3 รอบ เป็นผู้หญิง 100% เพราะน้องอ้าขาโชว์เลยเห็นชัดเจนเลย

บ้านนี้แตกตอน 36วีคค่ะ แค่ขอบเอว ใช้อีฟก็เอาไม่อยู่ น่าจะอยู่ที่การกินด้วยค่ะ บ้านนี้กินเยอะท้องโตไว ก็จะแตกค่ะ

รู้เพศตอน4เดือนค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้วท้องยังไม่แตกเลยค่ะไม่ได้บำรุงด้วยแต่ลุ้นๆอยู่ค่ะ😂 แตกแค่ตรงเต้านมนิดหน่อย

กลัวจะมาแตกโค้งสุดท้ายค่ะ เห็นหลายบ้านเขาเป็นกัน😆