27 ตอบกลับ

น้ำยาซักผ้า+ปรับผ้านุ่ม น้ำยาล้างขวดนม ขอแนะนำซื้อที่วิชโก้ค่ะ ของเราซื้อมาแล้ว เพราะไปเดินดูที่ห้างอื่นๆโลตัส ราคาสูงกว่าเยอะ / ผ้าอ้อมสั่งจากในเน็ต,วิชโก้ก็ดีเหมือนกัน / เสื้อผ้าซื้อจากในเน็ต แอปฟ้า ราคาไม่แพง เลือกซื้อยิ่งช่วงแฟลชเซลล์ ยิ่งลดเยอะ+เก็บโค้ดส่งฟรี / สิ่งของจิปาถะ เลือกซื้อตามอัธยาศัยเลยค่ะ จะซื้อที่ห้าง,ช็อปออนไลน์ ราคามีให้เลือกมากมาย

โลตัส ซื้อขวดนม ผลิตภัณฑ์ล้างขวดนม อาบน้ำ สระผม มุ้ง พลาสติกลองฉี่ สำลี คันเตอร์ปัด กระทิตชู่ เปียก ส่วนเสื้อผ้าเด็กและผ้าอ้อม ผ้าเช็ดตัว แนะนำชื้อร้านที่เขาขายเสื้อผ้า ผ้าอ้อมถุงมือถุงเท้าคะ ไม่ต้องสั่งตามที่เขาไล นะคะ สั่งมาไม่คุมคะ ผ้าดีจริง แต่พอคำนวณราคาแล้วแพงเกินคะ ถ้าไม่สะดวกก็ซื้อที่โลตัส หมดเลยก็ได้คะ

เเนะนำซื้อผ่านติกตอกค่ะมันจะมีเซ็ตเตรียมคลอดของครบพร้อมทุกอย่างราคาไม่เเพงเลยค่ะบ้านนี้ก้อสั่งมาใช้ค่ะคุ้มราคามากเลยค่ะเค้าจะจัดมาเป็นเซ็ตไห้เลยค่ะ

ส่วนตัวซื้อ ลาซาด้า โค้ดลดเยอะ ซื้อของชิ้นใหญ่ๆพวกเครื่องนึ่ง เครื่องปั้มนม ก็กดใช้โค้ดเงินคืน แล้วก็รอเอามาไว้ใช้กดของลูกอื่นยิบย้อย ถือว่าถูกนะคะ

ซื้อออนไลน์ซะส่วนใหญ่ค่ะ เขาจะมีแบบจัดชุดครบเซตให้เลย แต่พวกที่วัดไข้ ยา มหาหิงค์พวกนี้ซื้อร้านยาเอาค่ะ

แอปส้ม แอปลาซาด้า ค่ะดูเรื่อยๆ กดใส่ตะกร้าไว้ พวกเสื้อผ้าไม่แนะนำให้ซื้อเยอะค่ะ 0-3 เดือนน้องจะโตเร็ว

ลองไปงาน BBB ที่ศูนย์สิริกิตติค่ะ เดินดูได้จับของจริงด้วย เพื่อมีโปร งานจะมีต้นเดือนก.พ. นี้แล้วค่ะ

แม่เข้าไปดูที่ หน้าโปรไฟล์ของคุณแม่น้องพริกไทยได้นะคะ เขามีแจกเช็กลิสต์ของเตรียมคลอดให้ด้วย

VIP Member

บ้านนี้มือสองล้วนๆค่ะ ไม่คิดมาก เพราะเดี๋ยวก็โตเเล้ว ซื้อเฉพาะน้ำยาซักผ้าเด็กกับขวดนม ☺️✌️

แม่บ้านนี้ ซื้อทั้งทางออนไลน์ ไปซื้อเองที่ห้างและซื้อร้านของใช้สำหรับเด็กค่ะ

https://www.facebook.com/dekdekkids?mibextid=LQQJ4d