12 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอบอก 6 กันยา แต่แม่ว่าไม่น่าจะถึงคะเพราะคนพี่เขาคลอดตอน 37+3วิคได้ยินมาว่าคนเคยคลอดก่อนกำหนดท้องต่อไปก็จะคลอดก่อนเหมือนเดิมคะ..บ้านนี้เลยเริ่มชักแล้วเตรียมของเกือบครบแล้วคะ..ท้องเริ่มใหญ่อิแม่ทำไม่ไหวคะเหนื่อยง่ายมาก😅

คุณแม่กำหนดคลอด วันไหนคะ บ้านนี้ กำหนดคลอด วันที่ 5 กันยายน ยังไม่ได้ซักผ้าเลย พอจะซักผ้าให้ลูกตอน 35 วีค ของก็ยังไม่ได้ซื้อเตรียมเลย

เหมือนกันค่ะแต่จะสู้😅

บ้านนี้หมอสั่งให้เตรียมตั้งแต่28วิคแล้วค่ะ ถ้ากระทันหันให้หิ้วตะกร้าไปเลย

กลัวกระทันหันเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้เริ่มซัก้ลย พอตั้งท่าจะซักฝนมาก่อนค่ะ🤣

ซักไปตอน30wค่ะ ซักเช้าเสร็จเย็น555 ปวดหลังพักบ่อยเลยเสร็จช้าหน่อย🤣

บ้านนี้ยังไม่เริ่มเลยค่ะ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่26w เพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

35w-36wค่ะแม่บ้านนี้ซักเครื่องนั่งไม่ไหว

33เเล้วพึ่งสั่งของเตรียมคลอดค่ะเเม่😂

สั่งครบแล้วแต่ยังไม่เริ่มซักเหมือนกันค่ะ😅

บ้านนี้เริ่มซักแล้วค่ะปวดหลังสุดๆ 28+5

บ้านนี้ซักเครื่องค่ะแม่ นั่งไม่ไหวค้ำท้องสุดๆ555

33+2 กำหนด2กันยา ซักแล้วค่ะ

กำหนด2กันยา เริ่มซักแล้วค่ะ

เหมือนกันเลยแม่