18 ตอบกลับ

มันขับเลือดคะอย่าทานเลยคุณแม่ทานอย่างอื่นที่เราแน่ใจดีกว่าคะ

ขอบคุณค่ะเเม่

โดยมากจะห้ามนะคะ เพราะมีคนเคยแท้งจากการกินมะม่วงหาวมะนาวโห่

ขอบคุณค่ะ 😁

ที่บ้านไม่ให้ทานคะ เพราะเสี่ยงแท้ง เขาว่างั้น 😁

ใช่ ผู้ใหญ่ที่บ้านก็ห้าม ไม่ให้กิน เเล้วก็เคยอ่านเจอเหมือนกันว่าคนท้องห้ามกิน

บ้านนี้กินไม่เห็นมีอะไรผิดปกติเลยค่ะ

VIP Member

ไม่ทานเลยค่ะที่บ้านห้ามเดี๋ยวจะเเท้ง

ขอบคุณค่ะ ที่บ้านก็ห้ามเหมือนกันเเล้วก็เคยอ่านเจอ

ห้ามเลยค่ะแม่. เสี่ยงต่อการแท้ง

ขอบคุณน่ะค่ะที่เเนะนำ อยากมองคำเเนะนำจากแม่ๆหลายๆคน จริงเเล้วที่บ้านก็ห้ามกินค่ะอีกอย่างก็เคยอ่านเจอเหมือนกัน 😁

ใช่คะเพราะจะทำให้แท้งคะ

ขอบคุณน่ะค่ะเเม่

อ้าวหรอค่ะ เราก็กิน 😂

เเต่หนูไม่กล้ากินน่ะสิ กลัวเหมือนกัน