18 ตอบกลับ

ได้ยินว่าอย่างนั้นนะคะ เพราะมีฤทธิ์เป็นยาขับเลือด กินแต่น้อยพอหายอยากน่าจะได้ แต่ถ้าให้ดีอย่ากินดีกว่าคะเพราะธาตุคนเราไม่เหมือนกัน บางคนกินอาจไม่เป็นไรแต่บางคนอาจมีผลรุนแรง ป้องกันไว้ก่อนดีกว่าค่ะ

VIP Member

ไม่จริงทั้งนั้นค่ะที่ว่า​ มะม่วงหาวมะนาวโห่ เป็นยาขับเลือด​ อยากรู้ว่าชัวร์ไหมให้เข้าไปดูในยูทูปน่ะค่ะ​ กินได้ค่ะ​ แต่ไม่มีผลกระทบอะไรกับลูกและไม่ใช่ยาขับเลือดค่ะ​

มันมีฤทธิ์เป็นยาขับเลือดนะคะ ส่วนมากจะไม่แนะนำในคนที่กำลังตั้งครรภ์ เพราะเสี่ยงมากๆ ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน ยังไงก็ไม่ทานจะดีกว่าค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะเเม่ที่ให้คำแนะนำ หนูก็ไม่กล้ากินค่ะ เพราะที่บ้านก็ไม่ให้กินอีกอย่างก็เคยอ่านเจอมาว่าคนท้องห้ามกิน ก็เลยอยากถามแม่ๆเเต่ล่ะคนดูค่ะว่าเคยกินมั้ย

บ้านนี้กินไปตั้งแต่ท้องได้5สัปดาค่ะช่วงนั้นกินแต่ของเปรี้ยวแต่ก้อไม่มีผลอะำรนะค่ะเพราะเราไม่ได้กินเยอะค่ะกินพอหายอยากไม่เป้นไรค่ะ

อย่างอื่นกินทดเเทนกันได้เยอะมากผลไม้ชนิดเปรี้ยวๆเนี้ย อย่าเสี่ยงเลยค่ะ บ้านนี้กินตำมะยม กินยำมะม่วง เอา เเซ่บบบบ😆

ใช่ค่ะห้ามทานเลยค่ะ คนส่วนมากที่ทานแท้งกันอะคะ ไม่ควรเสี่ยงดีกว่า ผลไม้อย่างอื่นทานได้หมดค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะเเม่ที่แนะนำ อยากเห็นคำแนะนำแต่ล่ะเเม่ๆน่ะค่ะ จริงๆแล้วไม่กล้ากินเหมือนกันเพราะเคยอ่านเจอว่าคนท้องห้ามกิน

จะมีฤทธิ์ ขับเลือด หากทานมากขนาด 10-20 โล กินแต่น้อย พอเหมาะ ไม่มีปัญหา กินพอหายอยาก

ค่ะ แม่ 😁

เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้ ดีนะยังไม่ได้กิน ฤทธิ์จะมากหรือน้อยก็ไม่อยากกินละค่ะ😂

ทางที่ดีกินอย่างอื่นดีกว่าค่ะ คนที่เขาเคยกินเขาเคยตกเลือดมาแล้ว

กินบ่อยค่ะแต่ก็ไม่มีอาการอะไรน่าจะขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคน