11 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เหมือนกัน รอบเเรก 23 มีนา รอบ2 14 มีนา รอบ3 9 มีนา พอครบ 37 เเม่ก้ควรเฝ้าระวังอาจจะเจ็บเตือน ที่หมอบอกไม่ตรงกัน มันเป้นการเดาจากประจำเดือนจร้า

ขอบคุณค่ะ

การกำหนดคลอดเป็นการประมาณการคลอดค่ะ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยตรง อาจคลอดก่อนหรือหลังจากนั้นค่ะ แล้วแต่คุณลูกว่าอยากออกตอนไหน😅😅

ขอบคุณนะคะ

ตอนเเรก ของเรา 18มิถุนา พอรอบ2เขาบอก22มิถุนา เหนเขาบอกว่า ขึ้นยุ่กับมดลุกอะไรเนี้ยแหละค่ะ ได้แต่เฝ้าระวังและรอ

บ้านนี้นับที่ซาวด์ครั้งแรกค่ะ ถึงยังไงน้องก็มีโอกาสคลอดก่อนหรือถึงกำหนดก็ยังไม่คลอดค่ะ

ไม่ค่อยตรงค่ะเขาวัดตามขนาดน้องบ้านนี้นับตามปจด.กำหนด25/1/65 นับตามอัลตร้าซาวด์31/1/65คลอดจริง17/1/65

จากเท่าที่เคยได้ยินมา ซาวด์ครั้งแรกหรือซาวด์ตอนอายุครรภ์น้อยๆจะชัวร์ที่สุดค่ะ

ไม่ต้องคิดมากค่ะ ไม่ค่อยมัคนคลอดจรงตามกำหนดหรอก ไม่ก่อนก็เกินทั้งนั้น 😁

ส่วนมากแม่ๆจะคลอดไม่ตรงตามกำหนดนะค่ะ..ไม่ต้องกังวลค่ะแม่..

มันไม่ค่อยตรงเหมือนค่ะ ของเรายึดประจำเดือนหลังสุดท้ายแทน

สามารถคลาดเคลื่อนได้ก่อน/หลัง 2 สัปดาห์ค่ะ