22 ตอบกลับ

ชื่อจริงควรดูจาก วัน เดือน ปี ที่น้องกำลังจะคลอดมั้ยคะ เผื่อแม่ถือ.... เตรียมไว้หลายชื่อ

ต้น+ลูกไม้=ต้นไม้(หรือชื่ออื่นที่แปลว่าต้นไม้) พรพิทักษ์+วรรณภา=พรรณภา

ธารน้ำ ค่ะ ความหมายประมาณน้ำช่วยหล่อเลี้ยงต้นไม้ไรงี้

พรพิทักษ์+วรรณภา=พันทิวา น้องทรี แปลว่าต้นไม้

พ่อต้นแม่ลูกไม้ น้องใบหม่อน ครบประกอบเรยค่ะ 😄

วรรณพร/พรนภา ชื่อเล่น น้องเฌอ(เเปลว่าต้นไม้)

น้องเฌอค่ะน่ารัก

ชื่อจริง พรพิมล คะ ชื่อเล่น ลูกตาล ค้ะ

ด.ญ.พรนภา ชื่อเล่นน้องต้นไม้ ค่ะ

VIP Member

ชื่อจริง วรรณพร ชื่อเล่น กิ่ง

ลูกน้ำ ลูกหว้า ลูกแพร ต้นไม้