21 ตอบกลับ

ผ้าปูรองฉี่ อ่างอาบน้ำ บีแพนเทน มหาหิง เครื่องฟอกอากาศ เปลเพล เครื่องปั้มนม อ่างอาบน้ำ ผ้าคลุมให้นม ขวดนม หมอนรองให้นม หลักๆและหนักๆน่าจะประมาณนี้คะแม่ ของที่เราเตรียมประมาณนี้นะคะแม่ นอกนั้นก็ทั่วไปที่ต้องมีอะคะ

สบู่อาบน้ำ ผ้าขนหนูเอาแบบบาง เพราะน้องฉี่บ่อย เวลาซักจะได้แห้งเร็ว แอบเตรียมแพมเพิต NB ไปด้วยค่ะ เอาไว้ใช้วันที่ออกจาก รพ สำลีก้อน สำลีก้าน สำลีแผ่นค่ะ

สำลีก้อน สำลีแผ่นรีดขอบ กระดาษทิชชู่แผ่นใหญ่ กระดาษทิชชู่เปียก ออยล แชมพูครีมอาบน้ำ คัตเติ้ลบัต กาละมังอาบน้ำ ฟองน้ำ ที่นอน คะ

เท่าที่ดูก็พร้อมนะคะ เเต่อย่าลืมพวกเอกสารต่างๆเวลาเเจ้งเกิดค่ะ

อุปกรณ์ล้างขวดนมทั้งหมด เครื่องนึ่งหรทอจะเป๋นหม้อต้มก็ได้ค่ะ

เพิ่มผ้าอนามัยกันไว้ก็ดีนะคะคุณแม่ เปลี่ยนบ่อยๆจะดีค่ะ

อย่าลืมบัตรประชาชน ของคุณพ่อ-แม่ ด้วยนะคะ ตอนคลอดต้องใช้

ไม่ลืมอยู่แล้วค่ะ ติดตัวตลอดเลยย

ผ้าอ้อมสำเร็จรูป NB ถ้าน้องได้อบจะต้องใช้เปลี่ยน

ผ้าอนามัยสำคัญมากค่ะ เคยคลอดลูกคนแรกซื้อแบบกลางคืนไปใช้พยาบาลไม่ให้ใส่กางเกงในค่ะ เขาให้ใช้แบบห่วง ลองซื้อติดไปสองแบบก็ได้ค่ะ

ผ้าอนามัยแบบกลางคืนด้วยก็ดีค่ะแม่ สะดวกเราดี

ขอบคุณค่ะ

เพิ่มผ้าอนามัยด้วยน่ะจร้ ห่อเดียวไม่พอ