5 ตอบกลับ

อันนี้แม่คลอดรพ.รัฐค่ะ ฝากอนามัย หมออนามัยให้ใบนี้มา (ป้าหมอที่อนามัยบอกว่ารพ.เน้นให้น้องกินนมแม่ค่ะ แต่นี่ว่าจะแอบๆเอานมผงไปบ้างก็ดีค่ะบางแม่น้ำนมไม่ออกสงสารลูก ลูกพี่สาวเราร้องไห้จนเสียงแห้งเลย ต้องแอบๆให้ แพมเพิสเตรียมไปได้ค่ะแต่ส่วนใหญ่เค้าให้ใช้ผ้าอ้อมเพื่อดูสีอึ,ฉี่น้องได้สะดวก)

ขอบคุณค่ะมากนะคะ

แนะนำอีกนิดนะคะแม่ ทิชชู่แผ่นใหญ่คะติดเผื่อไปหน่อยก็ดีคะ เผื่อเอาใว้รองขี้เทาของน้องคะ เวลาติดผ้าอ้อมจะได้ซักง่ายคะ เพราะมันจะเหนียวซักออกยากคะ ชุดทำความสะอาดสะดือไม่ต้องเอาไปก็ได้คะแม่ ที่โรงพยาบาลเขามีให้คะ🥰🥰🥰

เค้ามีใยไผ่อยู่ค่าา ทำแบบซูโม่แล้วใยไผ่วางช่วยได้เยอะเลย

VIP Member

ทางนี้รพ.รัฐเหมือนกันค่ะแม่แต่พยาบาลให้เตรียมผ้าเช็ดตัวไปขั้นต่ำ6ผืนเลยค่ะ

พยายาลบอกน้องจะฉี่เยอะไม่พอใช้ค่ะตอนแรกบ้านนี้เตรียมแค่2-3ผืนพยาบาลดุมาเลยค่ะบอกไม่พอ

VIP Member

สอบถามหน่อยค่ะ ผ้าอ้อมเราเตรียมไปใช้อะไรค่ะ

ขอตอบแทนค่ะ ช่วงแรกเกิดบางโรงพยาบาลจะให้ใช้ผ้าอ้อมไม่ให้แพมเพิสค่ะ

ที่ชาร์ตแบต ผ้าอนามัยของคุณแม่

อันนี้เค้าเตรียมแล้วงับของแม่กับพ่อ เหลือแต่ลูกน้อยที่ยังไม่แน่ใจว่าครบไหม