65 ตอบกลับ

กินเยอะไม่ดีนะคะเราต้องเจาะเลือด หลายรอบเพราะทุเรียนเลยค่ะ งดได้งดเลยค่ะแม่

กินได้นะ แม่กินหมดไปหลายพันเลย แต่อย่าถี่นักละ กินทีละคึ่งพู หรือพูเล็กๆ จ้ะ

นี่กินอาทิตย์ล่ะพู พอหายอยากค่ะ ถ้าอยากกินมากๆก็จะกินเป็นไอติมทุเรียน

ทุเรียนมีโฟเลตสูงค่ะ ทานได่แต่อย่าทานเยอะ เวลาร้อนในทรมานมากค่ะ

Super Mum

กินได้ค่ะ แค่ชิ้นเล็กๆ เป็นตัวบำรุงดี กินเยอะเสี่ยงน้ำตาลสูงค่ะ

ได้ค่ะ แต่อย่าเยอะ เพราะน้ำตาลจะขึ้น เสี่ยงเยาหวานระหว่างครรภ์

กินได้ค่ะประโยชน์มาก แต่ก้ต้องควบคุมด้วยนะค่ะ ระวังน้ำตาล

ทานอาหารได้ปกติแค่ แต่อย่าทานเยอะ ระวังน้ำตาล เบาหวานค่ะ

กินได้ค่ะ​ แม่บ้านกินที่3-5เม็ด​ เลยค่ะ​ เพราะของโปรด​เลย​

กินได้เลยค่ะ แค่อย่ากิยเยอะจนเกินไป บ้านนี้ก็กินบ่อยค่ะ