24 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ของเราจะออกเดือนหน้าแล้วยังซาวด์ไม่รู้เลยว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย น้องไม่ยอมให้ดู แต่ของเราคนแถวบ้านเขาชอบทักกันว่า ผู้ชาย เพราะท้องเรายาวแหลม ไม่กลมแบน และอีกอย่างคือสะดือควั้ม ควั้มหมายถึงสะดือข้างบนย้อยลงมาปิดสะดืออ่ะค่ะ คุณแม่ลองไปสังเกตุดูได้นะคะ ของเราทองแรกเลยไม่รู้จะแนะนำยังไงแต่คนเฒ่าคนแก่แถวบ้านเขาบอกมาอย่างนี้

ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ เค้าก็ซาวไม่รู้เพศเหมือนกันคะช่วงนั่นคนที่บ้านเขาก็ช่วยเดาว่าผู้หญิงแน่นอนเพราะผู้หญิงจะซาวไม่เห็นคะบวกกับการกินเค้ากินแต่ของหวานด้วย😅ถ้าผู้ชายจะเห็นไวมากบางคนซาวครั้งแรกก็เห็นเลย แต่ซาวครั้งล่าสุด36วิค หมอบอกน้องเป็นผู้หญิงคะ😅ดีใจมากๆๆๆตอนนี้38w3d น้องยังไม่ออกเลย😂😂

ผู้หญิงแน่นอนค่ะแม่ ตอนท้องบ้านนี้ก็มองไม่เห็นเพศ2รอบเลยค่ะ คุณหมอบอกได้ผญ พอตอนคลอดได้ผญ สมใจแม่เลยค่ะ ตอนนี้น้อง5เดือน6วันแล้ว

ซาวมาสองรอบไม่เห็นเลยค่ะ หมอบอกน้องไม่ยอม

บ้านนี้จะคลอดไม่กี่วันยู่แล้วคะ ยังไม่รู้เพศลูกเลยคะ แต่ส่วนมากมีแต่คนทักว่าผู้ชายเพราะท้องไม่เหมือนกับท้องแรกคะ

แม่ไม่ได้ตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรมหรอค่ะ เช่นnifty หรือน้ำคร่ำอะไรพวกนั้นจะทราบเพศน้องจากผลการตรวจด้วยนะค่ะ

ไม่ได้ตรวจเลยแม่ ฝากท้องช้าหมอเลยไม่ตรวจให้ค่ะ

บ้านนี้ก็พึ่งรู้เพศตอน27+1ค่ะ อีก2เดือนก็จะคลอดแล้วเหมือนกัน(ที่รู้เพศเพราะว่าถามหมอเอานะคะ)

แม่กฌคงต้องลุ้นเพศน้องคลอดแล้วละค่ะ

คิดว่าน่าจะผู้หญิงนะคะ ต้องดูหลายๆรูปค่ะ ขอให้แม่ได้สมใจหวังนะคะ

บ้านนี้40วีคซาวกี่ครั้งก้ไม่เห็นเพสค่ะหมอนัดคลอด41วีคค่ะรอลุ้นกันไปค่ะ😊

ลองตั้งเผื่อไว้ก็เลยค่ะไม่ว่าทั้งชายและหญิงค่ะบ้านนี้ตั้งไว้2ชื่อเลยค่ะ

ได้เลยค่ะแม่

บ้านนี้36 วีคแล้วค่ะยังไม่รู้เพศน้องเลยแต่ตั้งเผื่อไว้2ชื่อแล้วค่ะ😂