3 ตอบกลับ

มีได้ค่ะ ถ้าไม่ได้จัดหนักมาก ท่าที่ไม่ทับท้อง ท้องแรกเรามียันคลอดเลยค่ะ ท้องสอง แค่ 1-2 ครั้งต่ออาทิตย์ สงสารสามีค่ะต้องให้เค้าบ้าง

เราก็ไม่มีอารมณ์ค่ะ แต่ต้องให้อาหารสามีบ้าง กลัวเค้าไปหากินที่อื่น ส่วนลูกไม่ต้องห่วงค่ะ เค้าอยู่ในถุงน้ำคร่ำ ถ้าขนาดของพ่อไม่ได้มหึมา และไม่จัดกันแบบรุนแรงก็ไม่ต้องกังวลค่ะ สามีเราเป็นฝรั่ง ลูกเรายังปลอดภัยเลยค่ะ

ถ้าไม่เคยแท้ง ไม่มีภาวะเสี่ยงมีได้ค่ะ แต่อย่ารุนแรง อย่าทับท้อง อย่าฝาดโผน

ไม่เคยแท้งค่ะแม่ ท้องแรกค่ะ

ทำได้ค่ะ แต่ใช้ท่าที่ไม่เสี่ยงไม่ทับพุงแม่นะคะ