29 ตอบกลับ

ค่อนข้างแบนจ้า หัวลูกจะต้องปั้นตั้งแต่แรกเกิดภายใน1-2เดือน ถ้าหลังจากนี้จะหัวจะอยู่ตัวแล้วจ้า วิธีปั้นจับนอนคะแคงซ้ายและขวาสลับกัน คอยดูหัวลูก

เจ้านาย 1m7d หัวยังสวยอยุ่ค่ะ กลัวแบนเหมือนกัน พยายามสลับซ้ายขวานะคะ แต่เจ้านายชอบนอนหนุนแขนคุณแม่ค่ะ หัวขอค่ะคุณทวดเรียก 👶

หัวเเบนค่ะเเม่ บ้านนี้ตอนเเรกคนทักว่าหัวเริ่มเเบน ตอนนี้ให้ลูกนอนตะเเคงอย่างเดียวเลยค่ะสลับซ้ายขวา มีเเต่คนทักว่าหัวสวย

ขอบคุณค่ะ

หัวแบนคะแม่ จับลูกนอนตะแคงค่ะ หมอไม่แนะนำให้ใช้หมอหัวทุยค่ะ เพราะอาจทำให้หัวน้องเบี้ยวได้ค่ะ

บ้านนี้ให้น้องนอนตะเเคงข้างตั้งเเต่เเรกเกิดเลยค่ะ​ ตอนนี้น้องจะ5เดือนเเล้วก็ยังนอนเเบบนี้ยุ

นอนตะแคงดีที่สุดค่ะเพราะน้องกระดูกยังอ่อน เปลี่ยนข้างให้สม่ำเสมอไม่งั้นอาจหัวเบี้ยวได้ค่ะ

ใช้หมอนหัวทุยค่ะน้องบ้านนี้ก้อชอบนอนหงายไม่ชอบนอนตะแคงช่วยได้ต่ะ

VIP Member

แบนนะคะ พยายามจับน้องนอนตะแคง นอนคว่ำค่ะ อย่าให้นอนหงายบ่อย

ได้เท่านี้จ้า แรกไปหัวเบี้ยว ตอนนี้สวยแล้วจ้า ไม่เบี้ยวแล้ว

จับน้องนอนคว่ำค่ะ น้องหัวเบี้ยวตอนช่วง3-4 เดือน น้องได้ 4 เดือนคนเลี้ยงก็จับน้องนอนคว่ำค่ะ ตอนนี้น้องได้จะ 9 เดือนแล้ว หัวไม่เบี้ยวแล้วค่ะ

สู้ๆค่ะของเราก็ลูกแรกเหมือนกันหัวก็ไม่สวยเหมือนกันค่ะ