3 ตอบกลับ

ถุงยางอนามัย ค่ะ แต่รุสึกว่า ไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไร เพราะมันรั่วไปครั้งนึง เลยต้องกินยาคุมฉุกเฉิน ตอนนี้ผ่านไป31วันแล้วประจำเดือนไม่มา ยังกลัวๆยุเลย ว่าจะติด เพราะพึ่งผ่าคลอดได้5เดือน23วัน (ที่ไม่ฉีนยาคุมกินยาคุม เพราะเคยฉีดแล้วหลังจากฉีด 3เดือน น้ำหนักขึ้นมา 20โล แถมประจำเดือนมาไม่หยุด3เดือน ฮอร์โมนเปลี่ยน ทำให้ไทรอยต่ำอีก ระบบเผาผลาญเสียเลยค่ะ)

ฉีดยาคุม แต่บ้าน ปจด. มาตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ แล้วก็มาทุกเดือนเหมือนเดิม แต่มาน้อยค่ะ

VIP Member

เราฉีดยาคุมจ้า ไม่เป็นปจด.ด้วย สบายเลย